Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณภาพ LITEON

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณภาพ LITEON

อยากจะถามท่านผู้ใช้ว่า คุณภาพ DVD-RW ของ LITEON ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ที่ถามเพราะ เคยใช้ COMBO ของยี่ห้อนี้ปีเดียวพังเลยครับ ใครใช้ได้เกิน 1ปี บอกด้วยก็ดีครับ

ผมก็ใช้อยู่ ใช้มา 2 ปีละ แต่เป็น dvd-rw
    ยี่ห้อนี้เสียอย่างเดียว อ่านแผ่นดังครับ อย่างอื่น ok

Comment

เคยใช้ครับ
      ดีใช้ได้เลย
      CD RW เคลม 3 รอบ (รอบ4 เคลมไม่ทัน หมดประกันก่อน) เปิดฝาไม่ออก อ่านแผ่นเสียงดังด้วย
      DVD ROM เคลม 2 รอบ (รอบ 3 เคลมไม่ทัน หมดประกันก่อน) ไม่อ่านแผ่นเลย ฝาเปิดไม่ค่อยออก
      ประกัน D-C..
      ตอนนี้เลยไม่ซื้อละ ใช้ SamSung ดีกว่า จะครบปีละ ยังอยู่ดี หุหุหุ ไม่รู้รุ่นไร ซื้อมือ2 จากในบอร์ดนั้นละ

Comment

ใช้ DVD-RW sh1605s มั้งครับ 2ปีแล้วไม่มีปัญหา

Comment

ก็เคยใช้ตอนเป็น CD-RW มีปัญหาอ่านแผ่นบ้างไม่ได้บ้าง ตอนนี้ก็หันมาใช้ ASUS หมดแล้วครับ

Comment

เคยใช้ dvd-rom กับ dvd-rw ตัว dvd-rom ใช้มา 4 ปีแระ ติดใจ เลยซื้อ dvd-rw มาอีก สุด ๆ เลยครับ ตัว rw เนี้ย เขียนแผ่นแล้วอ่านของตัวเองไม่ได้ เครื่องอื่นอ่านได้เฉยเลย แต่ไม่สมบูรณ์ เครื่องอื่นอ่านติด ๆ ขัด ๆ เครมไป 1 รอบ ใช้ได้ไม่ถึงเดือน เป็นอีกแระ ตอนนี้เลยใช้ asus ไป แต่ dvd-rom ของ LITEON ยังดีอยู่

Comment

ใช้dvd rw 4ปีละคับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

Comment

พอใช้ได้ครับผม ไม่ได้ทนอะไรนัก (เมื่อเทียบกับสมัยก่อนที่ตัวละ 6-7 พัน)

Comment

ก็โอเคนะ รุ่นสมัยก่อนที่ เครื่องไรท์ Speed 24x10x40x เครื่องล่ะ 4k-6k และ DVD ตัวล่ะ 2k นิดๆ (แบบมี Font Pennel) อ่ะ ผมใช้ มา 4 จะ 5 ปีแล้ว ยังไรท์แผ่นอ่านแผ่นได้สบายๆ แต่พอล๊อตหลังๆ ชักห่วย เสียงดังและก็ถาดเปิดก็ห่วย โดยเฉพาะ รุ่นหลังจากตัวใน Sig ผมอ่ะ

Comment

ผมใช้มาตลอดนะมีตั้งแต่ cd ธรรมดา cd-rw DVD-rw IDE ล่าสุดเพิ่งซื้อ DVD-rw sata ไม่เคยเครมเลยนะ
                    ตอนนี้ cd พังไปละไม่อ่านแผ่นเลย cd-rw ก็อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง dvd ทั้ง 2 ตัวปกติดี ตัวIDE มีคลิปวางไว้ด้วย
                    ฝาหน้าเปิดไม่ค่อยออกแล้ว

ไม่รู้จะบอกว่าดีที่สุดหรือป่าวนะ แต่ก็ใช้มาตลอด หรือผมไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นหรือเปล่านะ

Comment

เคลมไปที ละขายทิ้ง หนีไปเล่น asus

Comment

ผมใช้มา 6 ปีแล้วไม่มีปัญหาเลยนอกจาก ออดๆแอ๊ดๆๆ เปิดไม่ออกมั่งแต่ไม่เอาไปเคลมทนใช้มันไป

Comment

ใช้อยู่อ่านแผ่นเป็นรอยก็ไม่ได้ แล้วอยู่หัวก็ไม่อ่านสะงั้น อ่านเสียงก็ดัง ใช้ไม่ถึงสองเดือน สรุปซื้อ lg มาใช้แผ่นที่เคยอ่านไม่ได้จากยี้ห้อนี้ พอมาlgก็อ่านได้สะงั้น สรุปเองแล้วกัน คับของอย่างนี้ต้องลองเองแล้วจะรู้

Comment

ผมใช้ DVD-RW ของ LITEON แค่ปีกว่าๆก็พังแล้วล่ะ เป็นทุกตัวเลยเท่าที่ซื้อมาใช้เองของยี่ห้อนี้

Comment

ใช้ดีคับ แต่เวลาอ่านแผ่นเสียงดัง

Comment

Working...
                              X