Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ sound on board ของ M/B Asrock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ sound on board ของ M/B Asrock ครับ

ผมซื้อ M/B ASRock Wolfdale1333-D667 มาใช้ครับ แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไร พอใช้ไปซักอาทิตย์กว่าๆ ก็มีปัญหากับ sound on board คือเปิดเครื่องมามันก็ไม่มีเสียง รีสตาร์ทหรือปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ยังไม่หาย ลองลบแล้วลง driver sound ใหม่ก็ยังไม่หาย (แต่บางวันเปิดเครื่องมา มันก็มีเสียงขึ้นมาตามปกติครับ ไม่รู้เพราะอะไร บางทีก็มีเสียง 1 วัน ไม่มีเสียงซะ 2 วัน สลับไปมาอยู่อย่างนี้อะครับ) ใครที่พอจะรู้ปัญหาหรือวิธีแก้ไขก็ขอคำแนะนำด้วยครับผม
Working...
X