Announcement

Collapse
No announcement yet.

Prostreet ด่าน แบบนี้มันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Prostreet ด่าน แบบนี้มันยังไงครับ

ยังอยู่ในแบททัลแมชีน อยู่เลยครับ
    ขับยังไงแต้มก็ไม่ถึง 38000 สักที
    5-6รายการ ขับมาหลายรอบแล้ว

มันใช้ได้แค่ 350z กับ Golf GTi อ่ะครับ
    แต้มกริป น้อยกว่าสถิติมาก ทั้งที่เข้าวิน***งที่สองครึ่งนาที
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:10.

เกมมันเน้น ที่แต้มนะคับ ชนน้อย วิ่งเร็ว เวลา ต่อรอบ ต้องน้อยลง ทุกรอบ ถ้าจำไม่ผิด ด่านนี้ ต้อง ที่ 1 ทุกสนามนะคับ คะแนนถึงจะถึง วิ่งที่ ใช่ว่า จะผ่านเสมอไป

ป.ล ทำเวลาต่อรอบให้ เวลาน้อยลง คือจุดได้คะแนน ยิ่งวิ่งไวเท่าไรยิ่งดีคับ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
      ยังอยู่ในแบททัลแมชีน อยู่เลยครับ
      ขับยังไงแต้มก็ไม่ถึง 38000 สักที

มันใช้ได้แค่ 350z กับ Golf GTi อ่ะครับ
      แต้มกริป น้อยกว่าสถิติมาก ทั้งที่เข้าวิน***งที่สองครึ่งนาที
      โอ้ย...ด่านนี้ผมเล่น เกือบ 20 รอบครับ ....ผ่านทุกๆรอบเลย ที่ 1 ตลอด ขับอย่างนี้ครับ เวลาทางโค้งอัดเต็มสปีดอ้อรถพังซ่อมฟรีครับ ให้แซงมันก็พอบังคับรถดีๆพอแซงได้ก็บังคับเนียนๆไม่ต้องบ้าแบบทีแรก พอก่อนถึงโค้งใช้เบรคใกล้ออกโค้งเยียบคันเล่งทำอย่างนี้ทุกโค้ง ก็เข้าเส้นชัยเอง ที่1 ด้วย
      ส่วนจับเวลา บังคับเนียนๆไม่ชนไม่เลยโค้ง ก่อนโค้งเหยียบเบรคก่อนออกโค้งเหยีบยคันเร่ง สูตรนี้แหละ

Comment

ดันคัยยังไม่ได้เล่นเกมส์นี้

Comment

ปกติที่1หมดทุกสนามมันก็ผ่านหนิคับ?

Comment

Originally posted by acquiesce View Post

โอ้ย...ด่านนี้ผมเล่น เกือบ 20 รอบครับ ....ผ่านทุกๆรอบเลย ที่ 1 ตลอด ขับอย่างนี้ครับ เวลาทางโค้งอัดเต็มสปีดอ้อรถพังซ่อมฟรีครับ ให้แซงมันก็พอบังคับรถดีๆพอแซงได้ก็บังคับเนียนๆไม่ต้องบ้าแบบทีแรก พอก่อนถึงโค้งใช้เบรคใกล้ออกโค้งเยียบคันเล่งทำอย่างนี้ทุกโค้ง ก็เข้าเส้นชัยเอง ที่1 ด้วย
            ส่วนจับเวลา บังคับเนียนๆไม่ชนไม่เลยโค้ง ก่อนโค้งเหยียบเบรคก่อนออกโค้งเหยีบยคันเร่ง สูตรนี้แหละ

Comment

คืนนี้จะลองดูอีกครับ

ผ่านที่ 1 ตลอด แต่คะแนน กริปสู้สถิติมันไมได้ครับ ผมเข้าที่1ทุกรายการแต่คะแนนขาดอยู่ร่วม2พัน

Comment

แล้วดูคะแนน หรือป่าวคับ ว่าที่ มันขาด ขาดเท่าไร คะแนน ที่มันต้องการ/คะแนนยึดครอง เพราะว่า ด่าน 350Z นี้ มันเป็นด่าน ช่วงต้นๆ ไม่โหด เท่าไร ลองดูคะแนนที่ขาดก่อนคับว่าขาดเท่าไร บางทีขาด 100-200 คะแนน เราก็ต้องขับให้ไวขึ้นอีก คิดว่า ว่าไวแล้ว มันก็ไวได้มากกว่าเดิมอีก (ป.ล ถ้า ที่ 1 ทุก สนามหมดแล้ว เวลาทำดีแล้ว คะแนนขาด เวอร์เกิน เหตุ เตรียมตัวลบSaveได้เลย คับ - -*)

Comment

Working...
                X