Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของFanของการ์ดVGAส่วนมากคือ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของFanของการ์ดVGAส่วนมากคือ....

ปัญหาของFanของการ์ดVGAส่วนมากคือ.... ใช้มากี่รุ่นๆ ก็เป็นเหมือนกัน แต่คราวนี้ใครพอทราบว่าการแก้ การยังไงดีครับ คือว่า ผมใช้ 7300GT ของ สปาร์ค ซิ้งดำๆ อ่ะ พัดลมมันเริ่มดังอีกละ ใครพอทราบทางแก้ได้บ้าง ดังๆแบบสั่นๆอะ ต้องเอามือกดที่ จุดศูนย์กลางแรงๆ ถึงพอจะเงียบได้พักนึงแล้วก็ดังอีก เห้อ..อ..ทำไงดีครับ ถ้าเปลี่ยน ประกันก็หมดอ่าสิ เพราะว่า ใบประกันมันติดที่ด้านหลังที่เป็นพลาสติกสีดำๆที่เป็นตัวล๊อกขา ซิ้งอะ ทำไงดีเน้อ...อ... Help Me!

ถอดออกมาทำความสะอาดแล้วก็ยอดน้ำมันครับแค่นี้ก็ไม่สั่นแล้วครับ

Comment

เอาพัดลมออกเลยครับ แล้วเอาฮาตาริ อัดเลยเย็นทั้งคนเย็นทั้งคอมขอขอรับกระผม เคโร๊ะๆ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
        ถอดออกมาทำความสะอาดแล้วก็ยอดน้ำมันครับแค่นี้ก็ไม่สั่นแล้วครับ
        หยอดน้ำมัน ฝุ่นถูกดูดเข้าไปอัด ยิ่งกว่าเก่าอีกครับ

Comment

แนะนำให้ใช้จาระบี(ทาบางๆ พอ จะช่วยให้ดังน้อยลงหน่อย)
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142422

Comment

Working...
          X