Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by penolist View Post
    H100I ผมปรับโทนสีแดงไม่ได้อ่าครับทำไงดี

ปรับเลื่อนแถบได้แค่เขียวกับน้ำเงิน

แถบแดงเลื่อนแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะ

T T
    ของผมปรับไว้แค่ สีแดงสลับกับสีขาวครับ ปรับตามนี้

ถ้าไม่ได้ลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ

Comment

• H100i ครับผม

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
        ของผมปรับไว้แค่ สีแดงสลับกับสีขาวครับ ปรับตามนี้

ถ้าไม่ได้ลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ

ผมลงหลายรอบแล้วครับ

ปรับทุกโหมดพยามเอาสีแดงเน้น

แถบสีแดงตอนแรกผมเลื่อนแล้วมันก็เปลี่ยนอยู่หลอกครับ

พอทำไปทำมา แถบสีแดงเลื่อนแล้วไม่เกิดไรเกิดสะงั้น

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
          รวบรวม Case ที่ใส่ H100 , H100i ได้(ห้อยข้างบนในเคส) ถ้าเป็น Full Tower ส่วนใหญ่ใส่ได้หมด

ส่วนพวกหม้อตอนเดียวไม่ขอพูดนะครับ แค่ท้ายเคสมีช่องพัดลม 12cm ก็ใส่ได้แล้ว

Corsair Graphite 600T
          Coolermaster CM690II
          Coolermaster HAF912
          Aerocool X-Predator
          Corsair Carbide 500R
          Lian-Li K62
          เพิ่มตรงนี้เข้ามานะครับ เคสที่ใส่เรือใบหม้อสองตอนได้ ไล่ดูในคลับตามที่ผมรู้ เห็นถามกันเยอะ

ใครมีนอกเหนือจากนี้บอกได้นะครับ ยิ่งถ้าพวกเคสเล็กๆใส่ได้นี่ยิ่งดี เพราะว่ามันก้ำกึ่งว่าจะใสได้หรือไม่ได้

ขอแบบห้อยข้างบนในเคสนะครับ

Comment

• Originally posted by polzii View Post
            H100i ครับผม

H100i พัดลมอีก2ตัวล้างที่หม้อน้ำใช้น๊อตไรยึดอ่าครับ

Comment

• แอบ ส่อง สวยๆ ทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by penolist View Post
                H100i พัดลมอีก2ตัวล้างที่หม้อน้ำใช้น๊อตไรยึดอ่าครับ
                น๊อตเเถม มากับH100i ครับ

Comment

• Originally posted by polzii View Post
                  น๊อตเเถม มากับH100i ครับ
                  อ่าวหรอ ผมติดว่าติด4ตัว

จะถามว่าหาน๊อตที่ไหน ผมอยากติด4 ตัว

น๊อตมันให้มาแต่ 2 ชุด ฮ่าๆ

Comment

• h100i มันมีฟังค์ชั่น ปรับความเร็วปั๊มได้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆปรับอยุ่ที่ระดับเท่าใดครับ เอาเร็ว ( one ) หรือ ช้าดี ( six )

Comment

• H100 กะ I7 3770k FULL LOAD 65องศานี่ ร้อนไปปะครับ

Comment

• ชัก อยากลอง H100i กะเค้า ซะแล้วสิ เห็นมันหล่อโดนทุกที ไม่เคยเล่น สำเร็จรูปซะที เดียว ก่อนนะ ^^ รองบ ก่อน หา คลับ อยู่ ฮ่าาา
                        Last edited by Online_01; 31 Jan 2013, 00:08:49.

Comment

• พัดลมมันดัง ปรับกันยังไงครับ

Comment

• ผมปรับมาทุกวิถึทางแล้วครับ มันไม่อยุ่ที่พัดลมครับ แต่มันอยุ่ที่ออกแบบฟินหม้อน้ำมาไม่ดีครับ เปลี่ยนพัดลมก็เหมือนเดิม ใช้มาสองวันไม่ประทับใจครับ กลับไปใช้ thermaltake water ตัว extreme ดีกว่ายังไงก็ได้หม้อหนากว่า

Comment

• Originally posted by happyplu View Post
                              H100 กะ I7 3770k FULL LOAD 65องศานี่ ร้อนไปปะครับ
                              กำลังดีครับ

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
                                ผมปรับมาทุกวิถึทางแล้วครับ มันไม่อยุ่ที่พัดลมครับ แต่มันอยุ่ที่ออกแบบฟินหม้อน้ำมาไม่ดีครับ เปลี่ยนพัดลมก็เหมือนเดิม ใช้มาสองวันไม่ประทับใจครับ กลับไปใช้ thermaltake water ตัว extreme ดีกว่ายังไงก็ได้หม้อหนากว่า
                                งะ

Comment

Working...
                                X