Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H100 บน Lian-Li Lancool K63 ฝากด้วยครับ

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
      ผมปรับมาทุกวิถึทางแล้วครับ มันไม่อยุ่ที่พัดลมครับ แต่มันอยุ่ที่ออกแบบฟินหม้อน้ำมาไม่ดีครับ เปลี่ยนพัดลมก็เหมือนเดิม ใช้มาสองวันไม่ประทับใจครับ กลับไปใช้ thermaltake water ตัว extreme ดีกว่ายังไงก็ได้หม้อหนากว่า
      กำลังมีความคิดว่าจะเอาไปเปลี่ยนพัดลมพอดีเลย อุตส่าห์ลางาน ทำการบ้านก่อนไปเปลี่ยน h80i ดูรีวิวเว็ปนอก ก็เห็นบอกว่่าแก้ไขแล้ว จากใช้ 212 evo เงียบกริบ ตอนนี้หนวกหูมาก

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
        ผมปรับมาทุกวิถึทางแล้วครับ มันไม่อยุ่ที่พัดลมครับ แต่มันอยุ่ที่ออกแบบฟินหม้อน้ำมาไม่ดีครับ เปลี่ยนพัดลมก็เหมือนเดิม ใช้มาสองวันไม่ประทับใจครับ กลับไปใช้ thermaltake water ตัว extreme ดีกว่ายังไงก็ได้หม้อหนากว่า
        เสียงอะไรมัน ดัง หม้อน้ำโดนลม มันหอน หรอ

Comment

• Originally posted by toom93 View Post
          กำลังมีความคิดว่าจะเอาไปเปลี่ยนพัดลมพอดีเลย อุตส่าห์ลางาน ทำการบ้านก่อนไปเปลี่ยน h80i ดูรีวิวเว็ปนอก ก็เห็นบอกว่่าแก้ไขแล้ว จากใช้ 212 evo เงียบกริบ ตอนนี้หนวกหูมาก
          งั้นเดี๊ยววันนี้ผมไปซื้อพัดลม evo 4 ตัวเลย เดี๊ยวมาลองกันครับพี่ สงสัยวันนี้สถิตพันทิพทั้งวันแน่

Comment

• Originally posted by Online_01 View Post
            เสียงอะไรมัน ดัง หม้อน้ำโดนลม มันหอน หรอ
            เดี๊ยวผมไปลองซื้อพัดลม cm evo มาลองก่อนเดี๊ยวบอกพี่ online

Comment

• H100 ผม มันเย็นได้ไม่เท่าV10 นี่เป็นที่อะไรครับ ท่านใดพอจะแนะนำได้มั่ง ว่ามันเสียหรือเปล่า ซิลิโคนก็ใช้ตัวเดียวกัน V10 เย็นกว่า FULL LOAD V10 50องศา h100ไป65เลยครับ ห้องแอร์นะครับ
              Last edited by happyplu; 31 Jan 2013, 11:07:47.

Comment

• Originally posted by happyplu View Post
                H100 ผม มันเย็นได้ไม่เท่าV10 นี่เป็นที่อะไรครับ ท่านใดพอจะแนะนำได้มั่ง ว่ามันเสียหรือเปล่า ซิลิโคนก็ใช้ตัวเดียวกัน V10 เย็นกว่า FULL LOAD V10 50องศา h100ไป65เลยครับ ห้องแอร์นะครับ

สงสัยจะพบปัญหาเดียวกันผม หม้อสองตอนควรจะเย็นกว่าตอนเดียว

Comment

เดี๊ยวผมไปลองซื้อพัดลม cm evo มาลองก่อนเดี๊ยวบอกพี่ online
                  รับทราบ ทำให้ท่านเสียเงินอีกและ จะได้หายสงสัย ^^

Comment

งั้นเดี๊ยววันนี้ผมไปซื้อพัดลม evo 4 ตัวเลย เดี๊ยวมาลองกันครับพี่ สงสัยวันนี้สถิตพันทิพทั้งวันแน่
                    เมื่อวานผมสถิตอยู่ครึ่งวัน คนน้อยดี ตอนอยู่นึกไม่ออกจะซื้ออะไร กลับมาบ้านก็นึกโน่นนี่นั่นได้ แก่แล้วจริงๆ ผม

Comment

• ถามหน่อยคับ เพราะผมสนใจ h100i อยู่ เลยอยากรู้ว่า ระบบการทำงานเป็นยังไง รู้แค่ว่า ลม+นํ้า ที่อยากรู้ก็คือแล้วนํ้าที่อยู่ข้างในอยู่นานเท่าไรหรอคับมีคำแนะนำจัดเต็มมาเลยนะคับ
                      Last edited by apoza045; 31 Jan 2013, 14:42:39.

Comment

• Originally posted by apoza045 View Post
                        ถามหน่อยคับ เพราะผมสนใจ h100i อยู่ เลยอยากรู้ว่า ระบบการทำงานเป็นยังไง รู้แค่ว่า ลม+นํ้า ที่อยากรู้ก็คือแล้วนํ้าที่อยู่ข้างในอยู่นานเท่าไรหรอมีคำแนะนำจัดเต็มมาเลยนะคับ

ตรงนี่อยากรู้เหมื่อนกัน น้ำ ที่อยู่ข้าง ใน อย่าง ใช้มา เป็นปี หรือ OC เบาๆ อุ่นร้อนๆ มีส่วน ระเหย ใหม ขนาดเล่นระบบเปิดมา
                        - - น้ำ จะลด ก็ ตอน ถอดเข้า ถอด ออกนี่ ละ ( แต่ ระบบปิดไม่รู้จริงๆ )

ท่าน เทพช่วยตอบ ที ^^
                        Last edited by Online_01; 31 Jan 2013, 14:35:58.

Comment

• ผมว่าน่าจะมีน้ำระเหยออกบ้างนะครับ แต่คงน้อยกว่าระบบเปิด แต่ก็ไม่แน่ใจว่าสักสี่ถึงห้าปี น้ำจะยังเป็นยังไงบ้าง เพราะเราคงเปลี่ยนระบบกันแล้ว หรือไม่ก็ปั๊มคงพังไปก่อน

Comment

• ขอถามคนที่ใช้ corsair H100i หน่อยนะครับเกี่ยวกับเจ้า โปรแกรม corsair link อาครับของผมเสียบสาย USB แล้วเครื่องมันฟ้องว่าหาไม่เจอ อัพเดทแล้วก้ยังใช้ไม่ได้ครับ พอมีวิธีแก้บ้างไหมครับ

Comment

• ไม่มีระเหยครับ เพราะข้างในมันไม่ใช่น้ำครับ ผมจำชื่อภาษาอังกฤษไม่ได้ เดียวถึงบ้านก่อนนะ ตอนนี้อยุ่พันทิพ ยังหาพัดลมไม่ได้เลย

Comment

• เอา noiseblocker และกันวุ้ย เดินหาไม่มีและ

Comment

Working...
                                X