Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by papas_o View Post
    เอา noiseblocker และกันวุ้ย เดินหาไม่มีและ
    จับใส่ ยัง ครับ ^^ ผลเป็นไง เงียบ หรือ ดัง ที่ ว่ามันดังมากใหม ครับ มันดังแบบไหน ดังตอน อุณหภูมิ ขึ้นหรือ ดัง ตั้งแต่เปิดเลย

Comment

• ยังไม่ถึงบ้านเลยอยุ่พันทิพอยุ่เลยพี่

Comment

• มาแล้วๆๆๆๆ เฮ้ออเหนื่อยๆจริงเลย

โฉมหน้าผู้ที่มารับหน้าที่แทน พัดลมโคตรดัง เอ้ย corsair

ประกอบก๊อกๆแก๊กๆ

จับเอา thermaltake thunder ไปไว้ข้างบนแทน

ผลที่ออกมา มีสองมุมมองครับ

ข้อแรก

เสียงเงียบขึ้นกว่าเดิมมากๆๆๆ แม้ว่า noiseblocker จะวิ่งรอบสูงสุด เกือบ 2000 รอบ ( ถ้า corsiar วิ่ง 2000 รอบ เสียงนี่ตัวใครตัวมัน ) แต่ๆๆ ความร้อนในขณะ idle เพิ่มขึ้นจากเดิม 2 องศา สภาวะ full load จากเดิมใช้ corsiar อยุ่ราวๆ 60-62 แต่เจ้า noiseblocker ทะยานไปถึง 65-67 กันเลยทีเดียว ทีนี้ถ้าใครไม่ซีเรียสเรื่องความร้อนที่เพิ่มขึ้นก็จัดพัดลมมาเปลี่ยนใหม่ได้เลยครับ จะ noiseblocker หรือ xtraflo ก็ได้ รับรองเงียบถึงใจ

ข้อสอง

ถ้าใครรับเรื่องความดังของพัดลม corsiar ได้ก็ไม่ต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ คือผมกำลังจะบอกว่า ตอนนี้ผมเหมือนอยุ่ในสภาวะเสียเงินฟรี ใช่ครับได้ความเงียบขึ้นมาก แต่อุณหภูมิถ้ามันเท่าเดิมผมรับได้นะ แต่นี่มันขึ้นไปพอสมควร ทั้งๆที่ตอนใช้ corsair ก็ปรับลงประมาณ 1800-1900 เหมือนกัน

สรุปง่ายๆตอนนี้ : อยากเงียบไม่ห่วงร้อนขึ้น 4-5 องศา จัดพัดลมใหม่เลยครับ

ปล....อยากได้ thermaltake water 2.0 extreme มากเลย

Comment

• ลืมๆๆ ขอแก้ตัว + แก้ข่าว

เรื่องที่ผมบอกว่าเสียงดังจากฟินหม้อ ผมขอโทษนะครับ ลองแล้วกับพัดลมตัวอื่น เงียบจนผีหลอก

Comment

• สรุปว่าเป็นปัญหาที่พัดลมสินะครับ ผมก็ว่ามันดังหึ่งๆ อยู่

Comment

• ^
              ^
              ใช่ครับพี่ ลองแล้วถึงรู้ เดี๊ยวจะแก้ใหม่ ลองเอา corsiar เดิม ใส่มันคู่เดียวเลย จับเป่าเข้าหม้อดูสิจะดัง เอ้ยจะเย็นเหมือนใส่พัดลม 4 ตัวไหม ถ้าพอๆกัน เดี๊ยว noiseblocker ขายทิ้งแม่มเลย

Comment

• ตอนใช้ thermaltake water 2.0 pro หม้อหนา แต่ตอนเดียว พัดลม 2 ตัว idle ประมาณ 34 full load ประมาณ 65-70

ขยับมา h100i หม้อสองตอนแต่บาง พัดลม 4 ตัว idle กลับอยุ่ที่ 39-40 full load 65-68

สรุปเล่นระบบปิดมาสองรุ่น พอๆกันเลย

อุณหภูมิห้อง 31 เท่ากัน

Comment

• ^^ ขอบคุณที่เสียเวลา เสียเงินไป ซื้อมา ทดสอบ และ อีก หลายๆ ท่าน ที่ ยังสงสัย สรุป อยากเงียบเปลื่ยนพัดลม อยากดังก็เดิม ๆ เดียว เอามาเล่นบ้าง H100i มันหล่อมาก แต่เสียอย่างเดียวหม้อบางไปหน่อย thermaltake water 2.0 extreme ดูจากรีวิว แล้ว หม้อหนา กว่า H100i ( ขอบคุณท่าน มากๆ เลย papas_o )
                  Last edited by Online_01; 31 Jan 2013, 21:39:24.

Comment

• Originally posted by Online_01 View Post
                    ^^ ขอบคุณที่เสียเวลา เสียเงินไป ซื้อมา ทดสอบ และ อีก หลายๆ ท่าน ที่ ยังสงสัย สรุป อยากเงียบเปลื่ยนพัดลม อยากดังก็เดิม ๆ เดียว เอามาเล่นบ้าง H100i มันหล่อมาก แต่เสียอย่างเดียวหม้อบางไปหน่อย thermaltake water 2.0 extreme ดูจากรีวิว แล้ว หม้อหนา กว่า H100i ( ขอบคุณท่าน มากๆ เลย papas_o )

ยินดีคร๊าบพี่ online

ใช่เลยครับหม้อ extreme หนา 37มม. แต่หม้อ h100i หนา 27มม. ต่างกัน 1 ซม. ครับผม เยอะนะ แล้วบางท่านนึกว่าที่มันหนาเพราะวัดจากโครงกรอบนอก ผมไปเห็นมาเดือนก่อน(ตอนซื้อตัว pro) หนาใส้ฟินเลยครับไม่ใช่หนาเพราะโครง ดังนั้นเลยอยากหามาลอง วันนี้เดินทั้งพันทิพไม่มีร้านไหนขายเลยครับ มีร้านเดียว jib ไฮโซ เอ้ย hi-end มัน hi มากเลยครับ extreme มันล่อผม 4350 แม่เจ้าโว้ยย ราคามัน 3950 บาทเอง จะ hi ไปไหนว้า

Comment

• ได้เดินไปถาม ร้าน บิชิเทค ใหม ครับ เห็นเค้าขายเหมื่อนกัน
                      ขอวางเว็บนะครับ ผมสั่งร้านนี่ประจำ ^^ ขนาดอยู่พระราม 2 บริการ มาส่งถึงที่เลย
                      http://shop.busitek.com/liquid-cooli...0-extreme.html
                      Last edited by Online_01; 31 Jan 2013, 21:46:53.

Comment

• Originally posted by Online_01 View Post
                        ได้เดินไปถาม ร้าน บิชิเทค ใหม ครับ เห็นเค้าขายเหมื่อนกัน
                        ขอวางเว็บนะครับ ผมสั่งร้านนี่ประจำ ^^ ขนาดอยู่พระราม 2 บริการ มาส่งถึงที่เลย
                        http://shop.busitek.com/liquid-cooli...0-extreme.html

เข้าไปดูในร้านแล้วหมดจ้า

Comment

• หน้ามืดมากๆจะปล่อย h100i 3000 ถ้วนซะเลย เดี๊ยะๆๆ

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
                            หน้ามืดมากๆจะปล่อย h100i 3000 ถ้วนซะเลย เดี๊ยะๆๆ
                            ฮ่าา หน้าสน เก็บไวใส่ หล่อ ๆ ดิ
                            Last edited by Online_01; 31 Jan 2013, 21:57:06.

Comment

• สงสัยผมคงไม่ถูกโฉลกกับ corsiar แน่เลยงะ ( มาพูดกระทู้จะโดนกระทืบไหมเนี่ย )

Comment

• เก็บไวใส่ ดีแล้วครับ ^^ คนรู้จักเยอะดี ใส่เป็นเพื่อนกัน 55 ผมว่ามัน หล่อดี นะ เท่ อะ

Comment

Working...
                                X