Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Online_01 View Post
    เก็บไวใส่ ดีแล้วครับ ^^ คนรู้จักเยอะดี ใส่เป็นเพื่อนกัน 55 ผมว่ามัน หล่อดี นะ เท่ อะ
    สงสัยไม่ได้เป็นเพื่อนกันและ มีคนทาบทามจะโอนเงินแล้วงะ ซะง้านอะ เรื่องน้ำๆผมมีอะไรปรึกษาพี่ online ได้ช่ายไหม

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
      สงสัยไม่ได้เป็นเพื่อนกันและ มีคนทาบทามจะโอนเงินแล้วงะ ซะง้านอะ เรื่องน้ำๆผมมีอะไรปรึกษาพี่ online ได้ช่ายไหม
      ^^ จะตอบเท่าที่รู้ ละกันครับ ยังมี ท่านเทพอีกหลาย ท่านเจ๋งๆ เหมื่อนกัน

Comment

• ขอบคุณคร๊าบบบ ไว้พรุ่งนี้ได้ extreme มาจะถ่ายรุปให้ดูชัดๆนะ คงไปร้าน jib ฟันกบาลนั่นแหละ แพงหน่อยช่างมัน ขี้เกียจหาและ

Comment

• ผมเห็นH100i ใส่พัดลม 4 ตัว

เอาน๊อตขนาดไหนมาใส่อาครับ ผมอยากได้4 มั่ง

ในกล่องที่ให้มาใส่ได้แค่2ตัวง่า

Comment

• Originally posted by penolist View Post
            ผมเห็นH100i ใส่พัดลม 4 ตัว

เอาน๊อตขนาดไหนมาใส่อาครับ ผมอยากได้4 มั่ง

ในกล่องที่ให้มาใส่ได้แค่2ตัวง่า
            ผมหน้าด้านเดินเข้าไปขอที่ ร้าน banana it มาครับผม วันนี้ไปแวะบ้านหม้อยังไม่มีเลย

Comment

• ^
              ไหนๆก็ไหนไม่เล่นน้ำระบบเปิดเลยละท่านผมว่าระบบปิดมันไม่ค่อยต่างกันสักเท่าไรครับอยากเห็นผลแบบไม่บานก็จัดEKสักชุด^^

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
                ^
                ไหนๆก็ไหนไม่เล่นน้ำระบบเปิดเลยละท่านผมว่าระบบปิดมันไม่ค่อยต่างกันสักเท่าไรครับอยากเห็นผลแบบไม่บานก็จัดEKสักชุด^^
                กลัวความเบิกบาน

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
                  กลัวความเบิกบาน
                  ฮ่าาาา ถ้าผมกลับไปเล่น คงจะบานอีก เอว หลุดแน่ ยกขึ้นยกลง แล้วเคส ท่านตัวเดียวกับผมด้วย สิ NZXT Switch 810 สีขาว

เคส ก็ 11 กิโล กว่า ละนะ ตอนบานใหม่ๆ คิดเอาครับ 3 ตอนหนา 64 mm และอื่น ๆ เพียบ

Comment

• H80i ของผม ตอนนี้พัดลมเงียบแล้่ว เพิ่งหาที่ปรับพัดลมใน software เจอ เลือกเป็น quiet เงียบกริบ idle ~ 19.5-20

Comment

• ตอนแรกถอยเคสมานึกในใจ จบแล้ววุ้ย ยกขึ้นลงแค่ตอนเปลี่ยนเคสรอบนี้รอบเดียวแหละ อะอย่างมากก็อีกสองสามครั้ง เผื่อประกอบแล้วลืมนั่นลืมนี่ ที่ไหนได้ ยกแม่มทุกวัน หนักโฮก

Comment

• บริหารกล้ามเนื้อครับ

Comment

• หลังจะหักเอา 55

Comment

• ทุกวันนี่ ไม่อยากจะยกเลย ละ ท่าน ^^ เงินเดือนไม่ออกซะที
                            Last edited by Online_01; 1 Feb 2013, 19:30:29.

Comment

• ** จัดทำไว้สำหรับท่านที่หาข้อมูลโดยนำ h100i มาเปรียบเทียบกับ thermaltake water 2.0 extreme ครับ **

จัดไป...ขับรถจาก กทม ไป ชลบุรี เพื่อเอา thermaltake extreme จากร้านค้า jib ที่มีของอยู่

เทียบหม้อกันหน่อย อยากได้รูปนี้มากมาย

บน tt extreme ล่าง h100i

ฟินหม้อของ tt

อุปกรณ์ที่ให้มาครบๆ

เครื่องมือพร้อม

ติดตั้งเรียบร้อย ข้อเสียนึงที่พบคือ สายต่างๆถูกประกอบมาในปั๊มเลย ไม่แยกเหมือน h100i ทำให้จัดสายยากครับ

หลายๆมุม

ซอฟท์แวร์มีมาให้พร้อม ถ้า h100i ต้องไป download เอง

ข้อเสียของซอฟท์แวร์ extreme คือ ไม่สามารถปรับความเร็วรอบของพัดลมได้เลย

ปรับได้แค่ 3 โหมด

extreme พัดลมวิ่งเต็มที่ 2050 รอบ แต่ดังน้อยกว่า h100i ในโหมด quiet ( ซะงั้นงะ )

silent พัดลมวิ่งพันกว่ารอบ ใช้โหมดนี้นึกว่าปิดเครื่องคอมอยู่ เงียบมากกกกก

และก็โหมด custom จริงๆอย่าเรียก custom เลย เรียกว่าโหมดมาจากโรงงานดีกว่า เพราะปรับ 5 ไร ไม่ได้เลย พัดลมวิ่งตามอุณหภูมิ ร้อนก็แรง เย็นก็เบา อะไรประมาณนั้น

ทดสอบด้วย linx 10 รอบพอแล้วหละ

เทียบกับ h100i โดย tt ใช้โหมด custom

อุณหภูมิที่เทียบให้ดู ตั้งใจวัดจาก maximum นะครับ เมื่อวานเวลากลางคืนอุณหภูมิห้อง 30-31 ใช้ linx 10รอบ h100i เลยไปถึง 65องศา วันนี้สภาพแวดล้อมเท่ากัน แต่ tt อยุ่ที่ 61 ครับ ก็ถือว่าใกล้เคียงกันนะ
                              Last edited by papas_o; 1 Feb 2013, 22:36:11.

Comment

• จัดหนักมากฮะ รบกวนนิดนึงครับ เอาพัดลม Thermaltake เป็นหลัก
                                แล้วเทสสองตัวอีกสักรอบได้ไหมครับ เพราะพัดลม H100i มันเน่ามาตั้งแต่ออกจากโรงงานเลย
                                แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ เพราะถอด-ใส่ลำบากมาก ของผมเองยังนานเลย - -
                                ลืมเรื่องซิลิโคนไปอีก ผมว่าผมรอดู OCZ จับมาเทสดีกว่า เพราะดูแล้วเป็นเรื่องลำบากมากมาย
                                Last edited by KiZe; 1 Feb 2013, 23:41:09.

Comment

Working...
                                X