Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าวันนี้ซื้อh100มา แล้วใส่ตามที่ในใบมันบอก แต่พอใส่ครบ พัดลม2ตัว กระดิกนิดหนึ่ง CPUไม่รู้ติดป่าว แต่เล่นได้ ไฟไม่พอหรือป่าวครับ พาวเวอร์RaidMax 630ssครับ กาดร์จอ7770 ไฟนีออนคู่ แบคไล แรม4ตัว เกี่ยวกันหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Payux32 View Post
      คือว่าวันนี้ซื้อh100มา แล้วใส่ตามที่ในใบมันบอก แต่พอใส่ครบ พัดลม2ตัว กระดิกนิดหนึ่ง CPUไม่รู้ติดป่าว แต่เล่นได้ ไฟไม่พอหรือป่าวครับ พาวเวอร์RaidMax 630ssครับ กาดร์จอ7770 ไฟนีออนคู่ แบคไล แรม4ตัว เกี่ยวกันหรือเปล่าครับ
      เสียบไฟปลั๊ก sata แล้วหรือยังจ๊ะ

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
        เสียบไฟปลั๊ก sata แล้วหรือยังจ๊ะ
        เสียบหมดแล้วนะครับ ผมใช้CPU FX-8120

Comment

• กำลัง งง ว่า" พัดลมกระดิกนิดนึง cpu ไม่รู้ติดป่าว " แต่เล่นได้ปรกตินี่ งง ครับ สรุปพัดลมหมุนไหม หรือไม่หมุนเลยแต่เล่นได้ จะได้ช่วยแก้จ้า

Comment

• รบกวนหน่อยครับ คือกำลังจะซื้อ h100i แต่ ไม่รู้ว่าเคสนี้มันใส่ได้หรือเปล่า zalman ms800 plus

รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
              กำลัง งง ว่า" พัดลมกระดิกนิดนึง cpu ไม่รู้ติดป่าว " แต่เล่นได้ปรกตินี่ งง ครับ สรุปพัดลมหมุนไหม หรือไม่หมุนเลยแต่เล่นได้ จะได้ช่วยแก้จ้า
              ก็ตอนแรกผมเสียบพัดลมสองตัวเข้าบล็อกมัน พอเปิดก็ติดแต่มาก้มลงดูมีไฟติดตรงปรับพัดลมแปปเดียวแล้วก็หาย ผมก็มาดูพัดลมที่ติดข้างบนเคส600T ไม่หมุนแล้ว ไฟมันไม่ถึงใช้หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by beemaru View Post
                รบกวนหน่อยครับ คือกำลังจะซื้อ h100i แต่ ไม่รู้ว่าเคสนี้มันใส่ได้หรือเปล่า zalman ms800 plus

รบกวนด้วยครับ
                ด้านบนรองรับพัดลม 120mm x 2 ระยะ***งจากเมนบอร์ดก็เยอะอยู่ น่าจะใส่ได้ครับ

Comment

• อ่า ขอบคุณมากครับ

Comment

• มีใครเคยเคลม H100i (ซื้อเกิน7วัน)

ใช้เวลานานมากมั้ยอะครับผมโทรไปสอบถามเค้า เค้าบอกประมาณ 1 เดือน -.-

มีใครเคยได้เร็วกว่านั้นปะคับ

Comment

• Originally posted by penolist View Post
                      มีใครเคยเคลม H100i (ซื้อเกิน7วัน)

ใช้เวลานานมากมั้ยอะครับผมโทรไปสอบถามเค้า เค้าบอกประมาณ 1 เดือน -.-

มีใครเคยได้เร็วกว่านั้นปะคับ

แม่เจ้า !! ของเต็มประเทศต้องรอเดือนนึงเชียวรึ ดีแล้วที่ขายทิ้ง

Comment

• มีท่านใดมีประสบการณ์กับ H100i ในเคส cm690 advance มั้ยครับ บอร์ด sabertooth z77 ครับ

กำลังจะถอยชุดน้ำครับ ถ้าใส่ไม่ได้ จะได้ไป h80i แทน

Comment

• Originally posted by iamitman View Post
                          มีท่านใดมีประสบการณ์กับ H100i ในเคส cm690 advance มั้ยครับ บอร์ด sabertooth z77 ครับ

กำลังจะถอยชุดน้ำครับ ถ้าใส่ไม่ได้ จะได้ไป h80i แทน
                          ใส่ได้ครับ แต่พัดลมเกาะด้านบนนอกเคส

Comment

ใส่ได้ครับ แต่พัดลมเกาะด้านบนนอกเคส
                            อ่อ ถ้างั้นผมคงมีสองทาง ระหว่าง ใช้ h80i กับ เปลี่ยนเคส 555++

ว่าแต่อ่านไปอ่านมา เอนเอียงไปทาง TT ละ ไปเอาตัว liquid pro มาเล่นแทน h80i ดีมั้ยครับ

Comment

• ขอตอบแบบเป็นกลางนะครับ

- หากคิดว่าลงเล่นน้ำครั้งนี้ ต้องการจะเล่นยาวๆ เช่น จาก 2 ตอนก็จะขยับไปชุดเปิด การเลือกเปลี่ยนเคสเสียแต่เนิ่นๆก็คงจะดี ( หากไม่มีปัญหาเรื่องงบประมาณ )

- สำหรับเคสที่พี่ใช้อยู่ ก็มีคนนำไปเล่นชุดน้ำแบบเปิดเยอะมาก ดูได้จากห้องคลับ case cm690 // ครับ

- พี่กังวลเรื่องความไม่สวยหรือเปล่า เช่น ถ้าไม่เปลี่ยนเคส เล่นระบบปิด พัดลมอยู่ด้านนอก หรือ อนาคตจะเล่นแบบเปิด ทั้งหม้อ ทั้งพัดลม อยุ่นอกหมด ( ในคลับเคสรุ่นนี้ส่วนใหญ่วางหม้อนอกเคสกันหลายท่านเลย )

- ถ้าตัดปัญหาเรื่องเปลี่ยนเคส พี่บอกว่าจะเล่นแบบตอนเดียวแทน โดยในตลาดตอนนี้ที่เล่นกันก็มี H80i ( หม้อหนา 38มิล มีไฟที่ปั๊ม ) / thermaltake water 2.0 pro ( หม้อหนา 48มิล ไม่มีไฟที่ปั๊ม ) / Antec 920 ( หม้อหนา 48มิล มีไฟที่ปั๊ม ) โดยถ้าเทียบเรื่องความเย็นดูที่ความหนาหม้อก็จะได้เปรียบครับ เพียงแต่จุดดีของ corsiar คือ ประกัน 5 ปี ( ไม่รวมรั่ว ซึม ) นอกนั้น 1 ปีหมด ครับ

หรือทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ติดเรื่องงบประมาณ ซื้อเคส full tower ประมาณ 5000 ซื้อชุดน้ำอีกสัก 4000 ( H100i / thermaltake water 2.0 extreme ) หม้อ 2 ตอน ใส่สบายๆครับ

Comment

ขอตอบแบบเป็นกลางนะครับ

- หากคิดว่าลงเล่นน้ำครั้งนี้ ต้องการจะเล่นยาวๆ เช่น จาก 2 ตอนก็จะขยับไปชุดเปิด การเลือกเปลี่ยนเคสเสียแต่เนิ่นๆก็คงจะดี ( หากไม่มีปัญหาเรื่องงบประมาณ )

- สำหรับเคสที่พี่ใช้อยู่ ก็มีคนนำไปเล่นชุดน้ำแบบเปิดเยอะมาก ดูได้จากห้องคลับ case cm690 // ครับ

- พี่กังวลเรื่องความไม่สวยหรือเปล่า เช่น ถ้าไม่เปลี่ยนเคส เล่นระบบปิด พัดลมอยู่ด้านนอก หรือ อนาคตจะเล่นแบบเปิด ทั้งหม้อ ทั้งพัดลม อยุ่นอกหมด ( ในคลับเคสรุ่นนี้ส่วนใหญ่วางหม้อนอกเคสกันหลายท่านเลย )

- ถ้าตัดปัญหาเรื่องเปลี่ยนเคส พี่บอกว่าจะเล่นแบบตอนเดียวแทน โดยในตลาดตอนนี้ที่เล่นกันก็มี H80i ( หม้อหนา 38มิล มีไฟที่ปั๊ม ) / thermaltake water 2.0 pro ( หม้อหนา 48มิล ไม่มีไฟที่ปั๊ม ) / Antec 920 ( หม้อหนา 48มิล มีไฟที่ปั๊ม ) โดยถ้าเทียบเรื่องความเย็นดูที่ความหนาหม้อก็จะได้เปรียบครับ เพียงแต่จุดดีของ corsiar คือ ประกัน 5 ปี ( ไม่รวมรั่ว ซึม ) นอกนั้น 1 ปีหมด ครับ

หรือทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ติดเรื่องงบประมาณ ซื้อเคส full tower ประมาณ 5000 ซื้อชุดน้ำอีกสัก 4000 ( H100i / thermaltake water 2.0 extreme ) หม้อ 2 ตอน ใส่สบายๆครับ

โอเคครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับ ^^

Comment

Working...
                                X