Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เปลี่ยน 2 อย่างเลย ใช้เวลาไปหลายชั่วโมงเลย H100I กับ C70

รูปไม่ค่อยชัดนะครับกล้องห่วย หรือ ฝีมือคนถ่ายห่วย แยกไม่ออก อิอิ

Comment

• ร่วมด้วยช่วยกันครับ
      H100i

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...9#post51222209

ฝากไว้ใน อ้อม กอด สักหน่อย นะครับ เพื่อใคร สนใจIMG_1687.jpg

Comment

• H80i มาขอร่วมแจม สดๆร้อนๆ เมื่อคืนนี้

(ตอนแรกจะไปสอย V6 GT ที่เซียร์หาไม่ได้ ประชดชีวิตมาเล่นน้ำซะเลย)
          Attached Files

Comment

• น้องใหม่ครับ h100i เคส cm690 AD
            idel อยู่ประมาณ 40 ไม่แอร์ ถ้าแอร์นี่ลดฮวบเลย ยัดพัดลมไป 4ตัวเลยครับ อิอิ

Comment

• h 100 i เข้าด้วยคนครับ ^^

Comment

• หลังจากรอเคลม h100 มานานโคตะระพนักงานร้านผลไม้ก็โทรมาหา
                ไปรับของตามปกติแต่ที่ผิดไปคือเอะ เราส่งกล่อง h100 ไป ทำไมได้กล่อง h100i หวะ
                แต่ก็ไม่ได้คิดไรมากเค้าคงเอา h100 ใส่ไปในนั้น มั้ง พอกลับถึงบ้านเปิดกล่องมา บระเจ้า
                h100i พร้อมอุปกรณ์ บันเดิล ครบเลยยยย นั่งสตั้น 10 วิ 55555 เดี๋ยวว่างแล้วมาลงรูปนะค้าบบบ
                Last edited by rkk472; 10 May 2013, 02:50:45.

Comment

• ใครก็ได้ช่วยแนะนำ Corsair H100i ทีครับว่ามันทำงานยังไง เห็นซื้อแล้วติดใช้งานได้เลย อุณหภูมิเย็นกว่า V6GT มากไหม เสียงดังมากไหม แล้วที่ว่าไม่ต้องเปลี่ยนน้ำ นี่มันยังไงกันหรอครับ อายุการใช้งานกี่ปี เคส CM HAF 912 Advanced ติดได้ไหม
                  ผมไม่มีความรู้เรื่องระบบน้ำ เลยต้องวาน พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีครับ พอดีผมสนใจเจ้าตัวนี้อยู่ หุหุ
                  ^^

Comment

• ตอนผมซื้อ H70 ดันเป็นประกัน ARC แถมปีเดียวอีก รู้สึกพวกรุ่นใหม่ๆนี้ได้ประกันดีจัง

ส่วนระบบการทำงานของชุดน้ำพวกนี้ ก็ปั๊มส่งน้ำไปที่บล็อค CPU เพื่อระบายความร้อน หลังจากนั้นส่งน้ำกลับไปยังหม้อน้ำเพื่อทำให้น้ำเย็น แล้วไปที่บล็อคอีกที

ชุดน้ำสำเร็จรูปมันปิดสนิทไม่มีช่องให้น้ำออกครับ มันไม่ระเหยง่ายๆแน่นอน ยกเว้นจะมีปัญหาปั๊มหรือสายรั่ว
                    ทาง Corsair เค้ารับประกัน 5 ปีก็ควรจะอยู่ได้นานครับ H70 ผมอยู่มาเกือบ 3 ปีก็ยังไม่มีปัญหา

เรื่องเสียง เท่าที่ดูจากผู้ใช้หลายคนนี่ถ้าปรับพัดลมสุดนี่ก็ดังอยู่นะครับ

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                      ตอนผมซื้อ H70 ดันเป็นประกัน ARC แถมปีเดียวอีก รู้สึกพวกรุ่นใหม่ๆนี้ได้ประกันดีจัง

ส่วนระบบการทำงานของชุดน้ำพวกนี้ ก็ปั๊มส่งน้ำไปที่บล็อค CPU เพื่อระบายความร้อน หลังจากนั้นส่งน้ำกลับไปยังหม้อน้ำเพื่อทำให้น้ำเย็น แล้วไปที่บล็อคอีกที

ชุดน้ำสำเร็จรูปมันปิดสนิทไม่มีช่องให้น้ำออกครับ มันไม่ระเหยง่ายๆแน่นอน ยกเว้นจะมีปัญหาปั๊มหรือสายรั่ว
                      ทาง Corsair เค้ารับประกัน 5 ปีก็ควรจะอยู่ได้นานครับ H70 ผมอยู่มาเกือบ 3 ปีก็ยังไม่มีปัญหา

เรื่องเสียง เท่าที่ดูจากผู้ใช้หลายคนนี่ถ้าปรับพัดลมสุดนี่ก็ดังอยู่นะครับ
                      ก็คือไม่ได้อยู่กับเราไปตลอดใช่ไหมครับ
                      ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเล่น Sink ลมเหมือนเดิมดีไหมเพราะ Sink ลม มันอยู่กับเราได้ตลอด

Comment

• Update ครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา

Comment

• มีใครใจดีจะปล่อย H100 ซักตัวไหมครับ
                          อยากได้ไปใส่กับ 775 นะครับ

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
                            มีใครใจดีจะปล่อย H100 ซักตัวไหมครับ
                            อยากได้ไปใส่กับ 775 นะครับ
                            มีครับ สนใหมครับ แต่ไม่มีประกันแล้วนะครับ ครบกล่องเลย PMครับ

Comment

• Corsair H100i ใช้งานได้สูงสุดกี่ปีหรอครับ แล้วถ้ามันไม่เย็นแล้วก็ลงถังขยะเลยหรือใช่ไหมครับ

Comment

กล้องกากไปหน่อย
                                แผ่หลาเลยรอประกอบบบ 555555

Comment

Working...
                                X