Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วตัว H110 จะมีขายในไทยเมื่อไรอ่ะคับ

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
      มีใครใจดีจะปล่อย H100 ซักตัวไหมครับ
      อยากได้ไปใส่กับ 775 นะครับ
      มีอยู่นะเอาเปล่าซื้อเมื่อปลายปีที่แล้วร้านกล้วยประกันน่าจะ 5 ปี..........อิอิ

Comment

• ผมมีปัญญหาเกี่ยวกับระบบโปรแกรมของ corsair อ่ะครับ คือตัวปรับพัดลมกับตัวปรับสีมันหายไปคับ ไม่มีให้ปรับซึ่งปกติมันจะมีให้ปรับ แต่พอเปิดมาอีกครั้งคือมันหายไปแล้วอ่ะครับ ตัวพัดลมทำงานปกติ ซีพียูตัวปิดคอสแอร์มีไฟ แต่มันปรับไม่ได้ใครรู้ช่วยบอกทีครับ T^T

Comment

• Originally posted by takumi619 View Post
          Corsair H100i ใช้งานได้สูงสุดกี่ปีหรอครับ แล้วถ้ามันไม่เย็นแล้วก็ลงถังขยะเลยหรือใช่ไหมครับ
          รับประกัน 5 ปีครับ คิดว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรน่าจะอยู่ได้นานนะครับ ถึงตอนนั้นบอร์ดซ็อกเก็ตใหม่ออกมาถ้าอัพคอมใหม่ก็คงใส่ไม่ได้แล้วละครับเหมือนกับซิงค์ลม

Originally posted by nat066 View Post
          แล้วตัว H110 จะมีขายในไทยเมื่อไรอ่ะคับ
          ต้องลองถาม Com7 ดูนะครับ

H110 กับ H90 เป็นพัดลม 14cm นะครับ ไม่เน้นเย็นแต่เน้นเงียบ หากใครจะซื้อก็ดูดีๆก่อนนะครับว่าเคสใส่ได้ไหม

Originally posted by kittipatd View Post
          ผมมีปัญญหาเกี่ยวกับระบบโปรแกรมของ corsair อ่ะครับ คือตัวปรับพัดลมกับตัวปรับสีมันหายไปคับ ไม่มีให้ปรับซึ่งปกติมันจะมีให้ปรับ แต่พอเปิดมาอีกครั้งคือมันหายไปแล้วอ่ะครับ ตัวพัดลมทำงานปกติ ซีพียูตัวปิดคอสแอร์มีไฟ แต่มันปรับไม่ได้ใครรู้ช่วยบอกทีครับ T^T
          ดันรอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

เปลี่ยนพัดลมใหม่มั่ง CM XtraFlo 120 Red

Last edited by Gumblar; 12 May 2013, 13:48:56.

Comment

• อยากเอามาลองทำแบบนี้บ้างจัง

Comment

• แล้วมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนในบอร์ดนี้ที่ใช้แล้วหมดความเย็นแล้วซื้อมาเปลี่ยนมั่งยังครับ

Comment

• สภาพ H100i อายุ5เดือน สายหุ้มจุดเข้าปั๊ม กับหม้อน้ำ เปื่อยซะแล้ว เครมได้หรือเปล่า
                อาการนี้
                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2225516

Comment

• Originally posted by deffull14 View Post
                  ผมใช้ H100I แต่มันไม่สามารถเปลี่ยนสีไฟได้ครับงง
                  คือว่า ผม ลง โปรแกรมของ corsair link v2.3.4816 แต่มันไม่สามารถที่จะปรับพวกสีไฟหรือตั้งค่าว่าร้อนเท่านี้ความเร็วเท่าไหร่ แล้วทำไมผมเห็นพัดลมในโปรแกรมแค่อันเดี่ยวด้วยอ่ะครับ
                  ทำไมผมดูในพวก youtube มันถึง ปรับกันได้อ่ะครับ ช่วยบอกท ครับ ผมหาวิธีมาหลายวันละ [ATTACH=CONFIG]2240181[/ATTACH]
                  แบบนี้ผมก็เป็นอ่าาา ท่านใดมีวิธีแก้บอกผมด้วยครับ งง มากเลย T_T

Comment

• ขออยู่ด้วยคนจ้าววววววว

ได้มานานแล้วเพิ่งมีโอกาศได้ลง
                    ซื้อH80 ไม่กี่วันรุ่น I ออกขาย น้ำจะไหลT^T

Comment

• พึ่งได้มาฮะ

ช่วยผมทีครับ ผมลง corsair link ไม่ได้ มันขึ้นว่า
                      An error(-5001 : 0x80070002) has occurred while running the setup.
                      Please make sure you have finished any previous setup and closed other applications. If the error still occurs, please contact your vendor.
                      ผมจะต้องทำไงครับบอกที TT0TT

Comment

• ขอสอบถามวิธีล้างรังผึ้งของ H100 หน่อยครับ

Comment

• H 80 I ขอเข้าคลับด้วยคนครับ

Attached Files
                          Last edited by ARTO2012; 18 May 2013, 05:53:00.

Comment

• Originally posted by ARTO2012 View Post
                            สวยมากเลยครับ
                            ดูเรียบร้อย มองสบายตามากเลยครับ ชอบๆๆๆๆๆๆ

Comment

• วันนี้มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ตรงช่องนี้เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ และเอาอะไรมาเสียบครับ

แล้วอันนี้เอาไว้เสียบกับอะไรครับ แล้วเสียบยังไงครับ ต่อกับ บอร์ด หรือ PSU
                              Last edited by klong20; 21 May 2013, 16:52:06.

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
                                วันนี้มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ตรงช่องนี้เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ และเอาอะไรมาเสียบครับ

แล้วอันนี้เอาไว้เสียบกับอะไรครับ แล้วเสียบยังไงครับ ต่อกับ บอร์ด หรือ PSU

อันแรกเอาไว้ต่อพัดลมครับ อันที่สองเสียบลงบอร์ดเลยครับ
                                Last edited by ARTO2012; 21 May 2013, 18:15:19.

Comment

Working...
                                X