Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F8SV-4S032 กับ Lenovo Y510 ซื้อตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F8SV-4S032 กับ Lenovo Y510 ซื้อตัวไหนดีครับ

อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยน่ะครับ คือว่าจะไปซื้อในงานคอมมาร์ทที่จะถึงในอีกอาทิตย์นีงแล้ว

อ้า แล้วผมก็ตอบเหมือนเดิม เหอๆ
    ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปใช้งานอะไร ยังไงครับ

Y510 ถึงแม้จะแรงซะเหลือเกิน รวมทั้งการ์ดจอที่แรงแล้ว เจ้าตัวก็ยังหนักอึ้งพอใช้ได้เลยครับ 3โลกว่าๆ
    F8sv 4s032 นี่ก็ อาจจะแรงไม่เท่ากับ Y510 เลยซะทีเดียว แต่ก็ถือว่าโหดแล้วล่ะครับ แต่ด้วยน้ำหนักที่เบากว่า จึงเป็นตัวเลือกที่ดีไม่น้อยครับ สำหรับการพกพาบ่อยๆ อีกนิดนึงครับ จอ 14 นะค๊าบเลยเบากว่า

Comment

ถ้าเป็นผมนะ เลือก 4S032 เพราะ นน. ที่น้อยกว่า+ตัวเครื่องเล็กกว่า พกพาสะดวก
      Y510 ก็แรงกว่า แต่ก็ใช่แรงจน 4S032 ตามไม่ติดฝุ่น เพราะว่าแรงได้แค่ระดับโน้ตบุ๊ค
      แต่ถ้าอยากแรงมากๆก็ต้องเล่น PC แล้วละครับ งบ 40000+ ก็เล่นเกมสุดยอดแล้ว

แต่ปัญหาอยู่ตรงที่ Y510 มันถูกกว่ากันเยอะนี่สิ +- 5000 ได้เลยละ (เผลอๆก็เกินไปอีก)

Comment

ผมเชียร์ลีโนโวคับคุ้มกว่าเยอะถ้ารับได้เรื่องนําหนัก

Comment

ผมเป็นพวก พรรมกรครับ แค่ 3 โลนิดๆ สบาย อิอิ

Comment

Asus F8SVคับ

Comment

ขอตอบ แบบ ถึกๆนะครับ คุณชอบรุ่นไหนก็ซื้อเลยครับ ของที่เราชอบ ถึงว่าไม่ดีไม่คุ้ม แต่เป็นของที่เราชอบซะอย่าง แต่เราก็รัก ^ ^

Comment

เห็นด้วยกับ zodamax ครับ ตามนั้น!

Comment

เอ่อ..คือ ตอนนี้ F8sv 4s032 ราคาเท่าไหร่หร่อค่ะ

รบกวนด้วย

Comment

ผมแนะนำy510ครับ เพราะ ซื้อมาใช้ น้ำหนักไม่มีผลแฮะสำหรับผม เพราะเดิมเป็นคนน้ำหนักเยอะอยู่เเล้ว อิอิ

Comment

อีกอย่างเรื่องประกันของลีโนโว ผมว่าของเขาดีจิงๆนะครับ วันก่อนเคยไปโพสไว้ในกระทู้y510 เรื่องไดรฟ์ดีวีดีเสีย เเล้วก้อฝาครอบไดรฟ์อะข้อต่อมันหัก เเต่พอไปส่งเคลม รอได้ไม่ถึงอาทิด ได้ของคืน เสียค่าฝาครอบมันเล็กน้อย

Comment

แล้วมันจะมีขายให้หนูจนถึง 26-27 เดือนนี้ไหมอะค่ะ

คือจะซื้อประมาณช่วง 26-27 นี้อะค่ะ

เหงบอกว่าออกT8500มา แพงมากๆๆเลยอะค่ะ

กลัวรุ่นT75000จะไม่มีขายอะค่ะ...

Comment

Originally posted by Jabawox View Post
                          แล้วมันจะมีขายให้หนูจนถึง 26-27 เดือนนี้ไหมอะค่ะ

คือจะซื้อประมาณช่วง 26-27 นี้อะค่ะ

เหงบอกว่าออกT8500มา แพงมากๆๆเลยอะค่ะ

กลัวรุ่นT75000จะไม่มีขายอะค่ะ...
                          ผม คิดว่า ถามเดือน นี้ น่าจะ ยัง เหลือ นะ คับ

ของไม่ น่าหมด

Comment

y510 ครับแรงและจอใหญ่ ส่วนน้ำหนักเนี่ยถ้ามีรถก็สบายครับ

Comment

Working...
                            X