overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: เรื่อง E8400 ที่พันทิพย์

OverclockZone Member Big's Avatar

Default เรื่อง E8400 ที่พันทิพย์

มะวานไปถามร้าน Speed Com มา

พี่คนขายบอก "ของขาด รอไปถึงเดือนพฤษภา เลยน้อง"

--->>> เดือนพฤษภา

รอกันให้หนำเหนียกเลยนะครับทุกท่าน

OverclockZone Member sunserus's Avatar

TKcom มีขายคับ แต่ราคา8400บาทนะ ถ้าซื้อแยก

ปล.ผมซื้อตอนมันออกวันแรก 7300บาทเองอ่ะ หลังๆของขาด โก่งราคากันใหญ่

OverclockZone Member Big's Avatar

TKCOM ก้อไม่มีของครับ ไปคุยกับพี่ผู้ชายอ้วนๆ มาแล้ว

ไม่เชื่อลองไปถามเองเลย หรือถ้าจะให้ไวก็โทรไปถามเลย

พี่เค้าบอกว่าหมดเหมือนกัน แต่ไม่ใช่เรื่องการตลาดไรหรอกนะ แบบว่าร้านนึงจะตัดมาได้ 10-20 ตัว

แต่พอวางแปบเดียวก้อหมดเกลี้ยง ทำให้ไม่พอขายซะงั้น

อีกอย่าง ถ้ามีของแล้วโกงราคาแบบนี้ผมไม่ซื้อแล้ว

จะรอ E8600 ไปเลย แต่อาจต้องรอนานนนนนนนนกว่า เพื่อให้มันถูกกว่า และเพื่อสิ่งที่ดีกว่า

OverclockZone Member sunserus's Avatar

ผมเพิ่งจองไปเมื่อวานนี้คับ ของเข้าพรุ่งนี้ 14 มีนา

ต้องจองครับท่าน ต้องไปที่ร้าน ไม่ใช่โทรไปถาม

ผมไปประกอบคอมอีกเครื่องเสาร์นี้ ถ้าไปก็เจอกันแน่
    E8400 ตัวที่ 3แล้วคับ ใบรอบ 2เดือน

TeamZa's Avatar
    ในเรื่อง Doraemon

อย่าไปซื้อร้าน Speed computer ครับ ร้านนี่ชื่อมันเสียผมขอเตือนครับเพราะคุณคนนี้โดนมาแล้ว
    ของถูกก็จริง ครับ แต่ พนักงานขาย กวนสน... มากครับ ตอนนั้นผมไปซื้อ การ์ดจอกับเพื่อน
    ผมถามว่า เออ.. พี่ครับ พอมี VGA 5xxx FX บางไหมครับ
    พนักงานบอกว่า มีแต่ PCI แล้วน้องเดียวนี้เขาไม่เล่นกันแล้ว VGA ลองเดินไปดูร้านอื่นครับ ร้านพี่ไม่มี
    ไล่เราสะงั้น แต่ตอนที่ผมจะออกจากร้านมันอ่ะ มันมีเสียงนุงออกมาว่า น้องๆคนไหนนะจะเอา VGA
    มีแต่ MX 4200 อะไรเนี่ยถ้าจำไม่ผิด ผมก็ซื้อมา ราคาแรวๆ 1200 มั่งครับ ประกัน 3 ปี
    แต่ยังไม่จบครับ ใช้ไปแค่ 2เดือน พัง เอาไปเคลม ตามอารมครับ
    เดินไปเลยวันนั้น จำได้ ผมบอกเอ่อ พี่ครับผมจะเอาการ์ดจอมาเคลม คำว่าเคลม นะครับ ผมส่งไป เซ็นชื่อเรียบร้อย
    มีข้างในเดินมาหาผมเขาบอกว่า น้องผมรับนะ รับ รับอะไรหรอครับ รับการืดจอน้องไง เออ ไอผมก็ ok
    แต่เด่วครับ ไอพนักงงานที่มันอยู่หน้า คอนเตอ คับ มันบอกว่า น้อง 300 ค่า เคลม เฮ้ย อะไร ของมันยังอยู่ในประกัน
    และไมเราต้องเสีย 300 งง เลยไม่พูดกับมัน จ่ายแม้ไปเหอะ อย่างน้อยก็ยังดีกว่าไม่มีใช้
    เปงเรื่องจริงครับที่ผมเล่ามาโดนมากับตัวกะไอร้านนี่อ่ะไม่เชื่อลองไปซื้อของร้านมันและเาไปเคลมสิ
    เหมือนคุณคนนี่ครับ กดแรงๆ
    http://www.torakhong.org/kratoo.php?t=8903
    Last edited by TeamZa; 13 Mar 2008 at 19:54:23.

OverclockZone Member G-Nano's Avatar

ที่พันทิบย์เค้าขาย แบบ เป็นชุด คือ ถ้าซื้อ cpu คุณต้องซื้อพ่วง อีก 2-3 อย่าง ๆ เช่น cpu + เมนบอด + แรม + ฮาดดิส ถ้าเข้าไปถามแล้วเค้าบอกว่า ของ หมด ที่เหลือเอาไว้ขายประกอบเครื่อง แล้วถ้าซื้อ พ่วง เค้าขายให้แน่นอน

ก้อดันไม่บอกว่าขายพ่วงเนอะ หอยหลอดจริงๆ

===========================

ท่านที่มีปัญหากับร้าน Speed Com มา

จริงๆ คือผมยังไม่เคยเจอกรณีนี้นะครับ ผมจะเดินอยู่ไม่กี่ร้านในพันทิพย์ คือ JIB / Speed Com / TKCOM เพราะเหตุผลที่ว่าถูกแล้วต้องดี

ร้าน Speed ส่วนมากเข้าไปคนเยอะครับ ร้านแคบๆ เดินไม่สะดวก คนขายพูดกะลูกค้าไม่ทัน ผมถามอะไรไปบางทีเค้าก้อไม่ได้ยินเรา ต้องสะกิดเลย หรือไม่ก้อเปลี่ยนคนถามก้อได้ครับ

ร้านค้าทุกร้านส่วนมากผมเข้าไปซื้อของ-จ่ายตังค์ แล้วจบ ไม่เคยไปเจาะแจ๊ะข้อมูลไรมาก เพราะข้อมูลทุกอย่างผมสืบมาจากในเน็ตก่อนเอาตังค์ไปซื้อแล้ว ฉะนั้นผมเลยไม่ค่อยเข้าไปถามหรอกครับ ที่เข้ามาในร้านได้แสดงว่าผมต้องมีเป้าหมายกับของที่จะซื้อแล้ว ฉะนั้นผมจะไม่สนใจเรื่องอื่นเท่ากับของที่เราจะซื้อ แต่นะครับ แต่ ถ้าหากว่าร้านค้าพวกนี้มีไรใหม่ๆหรือน่าสนใจเค้าจะเป็นฝ่ายพูดเองโดยที่เราไม่ต้องเอ่ยปากถามเลยครับ

อย่างกรณีการ์ดจอที่คุณไม่สบอารมณ์กับคนขาย ก้อลองทำแบบผมดิครับ การ์ด AGP ทุกวันนี้ก้อยังมีขายไม่ได้ถือว่าล้าหลังอะไรครับ ในเมื่อคุณรู้ว่ามีขายก้อลองสืบจากในนี้ก่อนก้อได้ แล้วไปเดินดูแม่มหลายๆร้านเลย พวก JIB ของเยอะครับ มาถามร้าน JIB ก้อได้ แต่ก้ออย่างว่าแหละร้านนี้คนก้อเยอะ อีก บางทีตอบลูกค้าไม่ทัน ต้องให้อภัยเขาครับ ไม่ใช่ว่าเขาไม่สนใจเรา แต่บางทีเค้าไม่ได้ยินที่เราถามจริงๆครับ

แล้วเวลาพังผมไม่เคลมผ่านร้านนะครับ ผมจะเคลมที่บริษัทโดยตรงเลยเช่น DCOM / Synnex

ไม่เคลมผ่านร้านครับ เพราะว่า มันช้ากว่าเราเคลมเป็นอาทิตย์ (แค่ 15 นาที กับตั้งอาทิตย์นึง คุณจะเลือกอะไรดีล่ะ)

OverclockZone Member gobgab's Avatar

ผมรอจนเปลี่ยนใจแล้ว ตอนแรกกะจะซื้อ e8400 แต่รอจนราคาขึ้นมา 8 พันกว่าแล้วแถมของไม่มีอีกต่างหาก เลยตัดสินใจ ซื้อ Q6600 แทนในราคา 8940 บาทครับ

OverclockZone Member Vermillion's Avatar

busitek มีลงราคาแล้วหนิครับ 8290 บาท อ๊อกก(กระอักเลือด)

OverclockZone Member dankdoi's Avatar
    ลาดกระบัง-อ่อนนุช-ซีคอน

ที่่ำjediมีของครับ 7,990 บาท
    http://www.jedicool.com/

Bookmarks

Bookmarks