Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา driver การ์ดจอ acer 4920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา driver การ์ดจอ acer 4920G

ตอนแรกที่ซื้อมาเป็น window vista ผมเลยเปลี่ยนเป็น window xp sp2 v7
    download driver ได้ทุกตัวยกเว้น driver การ์ดจอ ati redeon graphics hd 2400 ht
    ลงแล้วใช้ไม่ได้เลยใช้ hd 2300 ht มาแปลง ใช้งานอยู่ ตอนแรกไม่มีปัญหาอะไร ช่วงหลังๆ
    ใช้ไปหน้าจอเบรือไปเองโดยไม่ทราบสาเหตุ หรือไม่บางครั้งพอเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นเหมือนกัน
    วิธีแก้ก็คือต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็หาย เริ่มเป็นหลายครั้งแล้วชักหงุดหงิดจึงรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
    1.ผมสงสัยว่าจะเป็นที่การ์ดจอหรือเปล่า เพราะยังหาdriver ไม่ได้ ถ้าใครรู้ช่วยแนะนำ link ให้ดาวโหลดหน่อยครับ
    หากันตาหลายหมดแล้วโหลดมาก็ใช้ไม่ได้ซักที
    2.ผมใช้งานโน๊ตบุคเป็นเวลานานหลายชั่วโมงคือ 8.00-17.00 น. ส่วนใหญ่เป็นโปรแกรม office หรือไม่ก็เป็นโปรแกรม autocad เลยทำให้เครื่องร้อนผิดปกติ
    3.หรือว่าเครื่องมีปัญหาตอนนี้เครื่องยังอยู่ในประกันนะครับ
    4.เป็นที่ softwere หรือเปล่า เพราะตอนแรกผมใช้ vista ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเปลี่ยนเป็น xp ก็เลยมีปัญหานะครับ สงสัยต้องกลับไปใช้ vista ใหม่แต่ ผมเบื่อที่ใช้โปรแกรมหลายตัวไม่ได้
    5.spec เครื่องก็แรงอยู่นะครับไม่น่าจะมีปัญหา cpu core 2 duo
    2.2 GHz การ์ดจอ ati redeon graphics hd 2400 ht แรม 2 GB DDR 2
    ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกผมหน่อยครับจะขอบคุณมากๆเลย

ของผม 4920G T7300 ,Ati X2500
    ก้อมีปัญหาเมื่อตอนใช้ XP เหมือนกันคับ
    พยายามหาแล้วแต่ก้อไม่ได้เรื่องซักอันคับ
    แนะนำว่ากลับไปใช้ vista ดีที่สุดคับ

Comment

ผมใช้driver จากแผ่นมาก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยนะครับ ก็ใช้งาน เล่นเกมส์ได้ปรกติ

หรือจะหาโหลดตัวนี้มาลงก็ได้ครับ ati_omega_xp2k_48442

แผื่อจะดีขึ้น

ตัววินโด้ก็มีส่วนนะครับ เพราะแผ่นโมนี่นา ผมก็เคยเแ็นลง drak6 ไปแล้ว เล่นเกมส์แล้วจะจอฟ้าเลย
      เปลี่ยนวินโด้ไปก็หาย ตอนนี้ยังไม่พบไนผิดปกติเลยงับ

Comment

Working...
      X