Announcement

Collapse
No announcement yet.

G-SKill ชิ้นละ 4Gb มียังครับตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G-SKill ชิ้นละ 4Gb มียังครับตอนนี้

กะจะอัดแรม 8GB เ้ลย

เอาให้สุดบอร์ด

ตอนนี้ ถ้าเป็น Chipset Intel ล่ะก็ แผงละ 2 GB 4 Slot นะครับ เต็มแน่นอน แต่ตอนนี้ผมยังไม่ซื้อหรอก เพราะ Windows XP 32 Bit ใส่แค่ 4 GB ก็เห็นไม่ครบล่ะครับ รอก่อน

Comment

นั่นดิ

เครื่องน้องผมอัด CORSAIR ตัว VS ไป 1GB/667*2 Windows XP มองเห็นแค่ 1.98 GB

แต่เข้าไปเช็คใน Bios เห็น 2GB เต็มๆซะุงั้น

Comment

ตอนผมใส่ 2 GB ก็เห็นครบทั้งใน BIOS และ Windows อะครับ มันอยู่ที่ Mainboard หรือเปล่า

Comment

Originally posted by Big View Post
          กะจะอัดแรม 8GB เ้ลย

เอาให้สุดบอร์ด
          ว่าจะใช้เหมือนกัน 8GB นะ แต่ตัวละ 2GB* 4 แต่ไม่มีตั้งค์ หาของแพงราคาถูกอยู่

Comment

1.98 GB การ์ดจอไม่ออนบอร์ดด้วยนะท่าน

มันยังไงกันละ บอร์ด Intel D965LTCK

Comment

4gก็เยอะแล้วครับ

Comment

Working...
              X