Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องโน้ดบุ้คของ MSI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องโน้ดบุ้คของ MSI ครับ

ตอนนี้มีโน้บุ้คของ msi ออกมาเรือยๆ

อยากทราบว่ามีคนในบอร์ดซี้อมาไช้แล้วหรือยังครับ
    กำลังคิดจะซี้อโน้ดบุ้คสักเครืองเป็นเครืองแรก
    เห็นว่าราคาไม่แพงรูปร่างหน้าตาก็พอดูได้เลยสนใจ
    แต่ถามไครๆก็บอกว่าไม่น่าซี้อ ยี้ห้อไหม่ หาอะไหล่ยาก ประกัน***ย
    ผมจะกดเงินจากบัตรมาซี้องบ 20000 กลัวว่ายังผ่อนไม่หมดเครืองไปซะก่อนครับ

เลยอยากทราบความรู้สึกของคนที่ซี้อมาแล้วไช้งานประจำว่า
    โน้ดบุ้คของ msi น่าไช้ไหมครับ จอ บานพับ คีบอร์ด สีเครือง ทนทานไหม
    คุ้มราคาไหม หรือไปเลือกซี้อพวกยึ้ห้อดังๆดีกว่า
    และประกัน ห่วย จริงไหมครับ

การไช้งาน พวกออกแบบสิ่งพิมพ์
    Adobe PageMaker Adobe Photoshop Microsoft Word 3โปรแกรมนี้รันพร้อมกันตลอดเวลาที่ทำงาน

ฝากถามอีกนิด MSI Wind ราคาประมารเท่าไรครับน่าสนใจดีครับกระทัดรัดดี เป็นคนชอบโน้ดบุ้คเล็กๆครับ

ไม่แน่ใจว่าผิดหมวดไหมแต่คิดว่าถามเรือง msi น่าจะอยู่ใน msi
    ถ้าผิดย้ายไป หมวดโน้ดบุ้คก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็อยากได้ครับแต่หายากมากๆรุ่น 17" สงสัยไม่มีของมั้งครับ

Comment

เชียร์รังสิดมีครับ ชั้น 1 มี2ร้าน

อยู่ไกล้ๆกันครับแต่เขาขายโน้ดบุ้คของmsi

อย่างเดียวนะครับไม่มีอุปกร์อย่างอี่นของmsiขาย

ตกลงไม่มีไครเคยไช้เลยหรอครับ

Comment

เคยใช้แต่ MB ของ MSI ยังใช้ได้ดีจนถึงทุกวันนี้ ประมาณ 5 ปีแล้วครับ แต่มาตรฐาน notebook นี่ไม่รู้เหมือนกัน ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ แต่เช็คประกันดีๆว่าประกันของที่ไหน กี่ปี ผมว่าทุกยี่ห้อมันก็มีดีมีเสียได้หมด เพียงแต่มาตรฐานแต่ละศูนย์ซ่อมจะต่างกันแค่ไหนเท่านั้นเอง ลองหา web บริษัทจัดจำหน่ายมาให้ดู ลองตัดสินใจเอาละกันครับ http://www.itmeeidea.com/index.php?keycode=P0P2P11P34
        Last edited by cybernetx; 13 Mar 2008, 20:48:49. Reason: add URL

Comment

Working...
        X