Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาเปลี่ยนการ์ดจอช่วยกันเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาเปลี่ยนการ์ดจอช่วยกันเลือกหน่อยครับ

ช่วยเลือกการ์ดจอหน่อยครับ ผมจาไปซื้อแล้ว ของ GF นะ พอดีผมเลือกไม่ถูก ผู้เชียวชาญด้าน การ์ดจอ ช่วยหน่อย ผมไปดูมามี 2ตัว ช่วยเลือกหน่อย
    1.512MB PCIe(16x) 9600GT XtremeII (TD,DDRIII) SPARK
    2.512MB PCIe(16x) 9600GT (TD,DDRIII) WinFast
    ราคาต่างกัน 180 winfast แพงกว่า spark 180บาท
    2ตัวนี้เลือกตัวไหนดีกว่ากันและการใช้งานอันไหนดีกว่ากันใช้เล่นเกมดูหนังเป็นส่วนมาก และ ถ้า ati มีตัวที่ดีกว่า
    ก็บอกกันมั่งนะครับ งบมี 7000 หรือถ้าของ GF มีที่ดีกว่า2 ตัวที่บอกไปราคาไม่เกิน 7000 ก็บอกกันด้วยนะ ผมเอาไปดูหนังกับเล่นเกม ตัวเก่าเล่นได้เกือบทุกเกม แต่ crysis เล่นแล้วมีอาการ กระตุก ตัวใหม่ที่ทุกคนเสนอขอให้เล่น crysis ปรับแบบ สูง แล้วเล่นไม่กระตุกนะครับ
    ผมขอเป็นกาดจอที่เล่นเกมที่โหดกว่า crysis ได้นะครับ

ณ ปัจจุบัน ราคาการ์ดที่เล่น เกมส์ crysis ได้ลื่นไม่กระตุกในราคา 7000 ยังม่ะมีนะครับ
    ปล.รอท่านอื่นชี้แนะต่อครับ

Comment

เอาแบบพอเล่น ok ปรับ high ไม่กระตุกอะครับกระตุกนิดหน่อยก็ได้ครับ

Comment

Working...
      X