Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพ CPU หรือ VGA ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพ CPU หรือ VGA ดีกว่ากันครับ

สวัสดีครับผมทำร้านเกมส์อยู่นะครับเครื่องที่ร้านก็ใช้มาได้สัก 3 ปีแระครับแต่ดูแลอย่างดีทำเองหมดเลยไม่ค่อยมีปํญหาสภาพเครื่องก็เลยยังดูดีจะเปลี่ยนก็เสียดายนะครับแถมต้องเอาเงินไปถมอีกก็หลายบาทก็เลยคิดว่าจะอัพการ์ดจอซะใหม่ให้แรงขึ้นหน่อยใช้ไปสัก 1-2 ปีแล้วค่อยว่ากันแต่มีคนทักว่าเปลี่ยน CPU ดีกว่าผมเลยชักไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนอะไรแล้วจะดีกว่ากันครับระหว่าง การ์ดจอ กับ CPU เครื่องผมสเป็ค Athlon2500xp (1.83GHz) เมนบอร์ด Asus A7v8x-x การ์ดจอ SparkGF FX5200/128Mb แรม 512 คิดว่าสเป็คแบบนี้อัพส่วนไหนจะทำให้เครื่องแรงขึ้นครับอยากเล่นเกมส์ประเภท SF Cabal แล้วก็ ลินเนจ หรือ เพอร์เฟ็คเวิร์ล แบบลื่นๆนะครับรบกวนแนะนำและคอมเม้นท์กันมาเยอะๆนะครับขอบคุณครับ

อัพเกรด

อีกเกมส์ถ้าได้ก็ดีครับ Crysis นะครับเห็นว่ากินสเป็คโหดมากๆ BF2 อีกเกมส์ฝากไว้ด้วยนะครับขอบคุณคราบ

Comment

งบ

Comment

เล่น ลินเอจ กับ Cabal Crysis all low งับนี้ต้องเปลี่ยนเมนอร์ดเลยแหละจะคุ้มกว่างับ

ผมแนะนำ GigaByte GA-M61SME-S2L Athlon 4000 [socket940] GF 7300 GT ram 1G ก็สบายแล้วงับ

Comment

มันถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยน Socket แล้วครับ อัฟไปตอนนี้นก้อไม่คุ้มครับ อาจจะยื้อเวลาได้ 1 ปี แล้วมันก้อเล่นเกมส์ใหม่ๆ อะไรไม่ไ้ด้อีก...

Comment

ถ้าเล่นแต่เกมออนไลน์ อย่างเดียว ก็เปลี่ยนการ์ดจอ 7300 gt ddr3 หรือ 7600 gs
            หรือ x1650 ประมาณ 3000 กับอัพเครื่องใหม่้ลงทุนประมาณหมื่นต้นๆ
            ของผมทั้งอัพ ทั้งซื้อใหม่ ตัวที่อัพสเปคก็คล้าย จขกท.ลองดูงบประมาณเอา
            ถ้ามีเยอะก็ซื้อเครื่องใหม่ ถ้าน้อยก็เปลี่ยนการ์ดจอเอาครับ

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ออนไล้เปลี่ยนแค่กาดจอก็พอคับ อยู่ได้นาน เกมส์ออนไล้บ้านเราภาพยังไม่สูงมากนัก

อยู่ได้ ปีสองปีแน่ๆคับ แล้วค่อยเปลียน ซ๊อกแก็ตตอนโน้นเอาคับ

Comment

ถ้าเน้นระยะยาว ยกของเก่า เอาแค่ข้างใน ขายทิ้ง
                X2 4200+
                Asrock Alive HD720p หรือ Asus M2N-MX SE
                แรมอย่างต่ำ 1GB ถ้า 2 ได้จะดีมากๆ(ถึงจะเกมส์ออนไลน์ก็เถอะ)
                การ์ดจอ 7050PV ออนบอร์ดไปก่อน
                แค่นี้ แรงโขแล้วครับ แล้วก็รอคืนทุน อัดการ์ดจอสัก8600GT อยู่ยาวเลย

Comment

Working...
                X