overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: <<< UV refillable By Tube_Cats >>>

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

Default <<< UV refillable By Tube_Cats >>>

<<< UV refillable By Tube_Cats >>>

เนื่องจากช่วงนี้นั่งจ้องคอมบ่อยๆ แล้วเกิดความคิดแบบว่า

อืม............ มันน่าจะมีอะไรซักอย่างอ่ะ แบบว่า เกรียนได้อีก.......

หันไปหันมาไปสะดุด ที่ " ปากกาเน้นข้อความ " ที่เพื่อนมันเคยโดนรีดน้ำออกไปแล้ว ในกระทู้นี้ Click เพื่อความทรงจำในอดีตไปอ่านกันก่อน

พอเอามาถือเล่นซักพัก และแล้วต่อมความเกรียนก็หลังสาร Greanromone ออกมาอย่างพลุ่งพล่านมากมาย

ด้วยอิธิพลของสาร Greanromone ผมจึงเริ่มโดยการเอาไประบายที่หัว Solid Cap ก่อนเลย มันมือมากระบายสีที่มันสะท้อนแสงเนี่ย

ยังไม่พอครับ เกรียนขึ้นอีก...เห็นข้างๆ Solid Cap มันโล่งเกิ๊นนนนนนน........ เลยจัดการอีก

ยังไม่พอ...........เอาอีก...

ระบายได้ทั้ง Molex , สาย , Chip ทุกส่วนเลยครับ ( ใครจะเอามาบีบราด Board เลยก็ได้มั้ง ให้ช็อดตายกันไปเลย )
    แห้งแล้วไม่นำไฟฟ้าครับป๋ม ลองวัดดูแล้ว

นี่เลยครับ SinkRam แนวๆเรื่องแสงได้ด้วย............

ถ้าเละ เปื้อนตรงไหนก็เอา ทิชชูเช็ดออกได้ครับ หรือ ถ้าเบื่อๆก็สามารถเช็ดออกด้วยทิชชูชุบน้ำหมาดๆครับ

ใครจะเอาไปเกรียนมั่งก็เชิญเลยนะครับไม่ว่ากัน

แต่ถ้าจะเอาไประบายส่วนที่เป็นวงจรต้องปิดคอม พอระบายเสร็จแล้วรอให้แห้งก่อนนะครับ เดี๋ยวช็อด

Create By Tube_Cats
    Photo By Tube_Cats
    Last edited by tube_cats; 14 Mar 2008 at 02:15:09.

OverclockZone Member llkill's Avatar

เช็ดออกอยากป่าวครับ

OverclockZone Member bananabuch's Avatar

คิดได้งัยครับทาดีดีสวยเลยนะนิ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

เมื่อหร่ายจะพ่น อิอิอิอิ

OverclockZone Member malosamoae's Avatar

รูปนี้ไปเจอที่เวบนอกมาคับ จำเวบไม่ได้แล้ว
    เซฟแต่ภาพไว้ดูอะ สวยดีเลยเอามาฝากคับ
    Last edited by malosamoae; 18 Aug 2008 at 21:15:39.

OverclockZone Member sc's Avatar

กลัวมันจะเละ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar

Quote Originally Posted by llkill View Post
    เช็ดออกอยากป่าวครับ
    ไม่ยากเลยครับ

ถ้าเพิ่งระบาย แค่เอาทิชชูเช็ดก็ออกแล้วครับ

ถ้าแห้งแล้ว ก็เอาทุชชูชุบน้ำหมาดๆเช็ดก็ออกหมดจดเลยครับ

Quote Originally Posted by bananabuch View Post
    คิดได้งัยครับทาดีดีสวยเลยนะนิ
    ลองเล่นดูจิครับ มันดีออก

Quote Originally Posted by ลุงอ๊อด View Post
    เมื่อหร่ายจะพ่น อิอิอิอิ
    พ่นเลยหรอครับลุง กลัวล้างออกไม่หมดอ่ะดี๊........

Quote Originally Posted by malosamoae View Post
    รูปนี้ไปเจอที่เวบนอกมาคับ จำเวบไม่ได้แล้ว
    เซฟแต่ภาพไว้ดูอะ สวยดีเลยเอามาฝากคับ

โอ้ว..............จอร์ดเค้าเกรียนก่อนแล้วหรอเนี่ย

Quote Originally Posted by sc View Post
    กลัวมันจะเละ
    เช็ดออกได้แบบหมดจดเลยครับป๋ม หนุกดีๆ
    Last edited by tube_cats; 14 Mar 2008 at 11:20:11.

OverclockZone Member terlovenut's Avatar
    พระพิษณุโลกสองแคว

เอาละเว้ย ของเล่นแนว ๆ มาอีกแล้ว

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ถ้าจาทาเช็ดนี้ต้องรอแห้งสนิดเลยเหรอ
    นาย tube_cats มีอะไรดีๆมาสอนเยอะจัง
    เด๋วถอดสาย Molex เอามาชุบบ้าง

OverclockZone Member

แจ่มเป็ด คิดได้ไง ลองทำบ้างดีกว่า

OverclockZone Member iamqkrab's Avatar

แห่ . . น่าเล่นครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไอเดียดีคับ

OverclockZone Member Feather's Avatar

OverclockZone Member xculibur's Avatar

แนวๆ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

Quote Originally Posted by malosamoae View Post
    โอเขาทาบน PCB เลยหรอ

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

นับถือๆ อนาคตผมว่ารุ่งแน่ๆเลยคนคนนี้ นายทิ้ว

Quote Originally Posted by terlovenut View Post
    เอาละเว้ย ของเล่นแนว ๆ มาอีกแล้ว
    มาแล้วก็เล่นได้เลยครับ

Quote Originally Posted by karaboon View Post
    ถ้าจาทาเช็ดนี้ต้องรอแห้งสนิดเลยเหรอ
    นาย tube_cats มีอะไรดีๆมาสอนเยอะจัง
    เด๋วถอดสาย Molex เอามาชุบบ้าง
    ไม่ต้องรอแห้งก็เช็ดออกครับ เช็ดด้วยทิชชูก็ออก

แต่ถ้าแห้งแล้วทิชชูธรรมดาเช็ดไม่ออก ต้องชุบน้ำหมาดๆแล้วเอามาเช็ดอ่ะครับ

Quote Originally Posted by vut_kub View Post
    แจ่มเป็ด คิดได้ไง ลองทำบ้างดีกว่า
    แหล่มเลยครับ เล่นเลยครับ จะได้แสบตา

Quote Originally Posted by iamqkrab View Post
    แห่ . . น่าเล่นครับ
    หาง่ายๆเล่นได้ทุกครัวเรือนครับ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ไอเดียดีคับ
    เป็นผลมาจากสาร Greanromone ครับ

Quote Originally Posted by Feather View Post

Quote Originally Posted by xculibur View Post
    แนวๆ
    แมว แนวๆ ...

Quote Originally Posted by karaboon View Post
    โอเขาทาบน PCB เลยหรอ
    ทาที่ไหนก็เช็ดออกได้ครับ ขออย่าให้เป็นผิวที่ซึมซับได้เป็นพอครับป๋ม

Quote Originally Posted by Anchor_T View Post
    นับถือๆ อนาคตผมว่ารุ่งแน่ๆเลยคนคนนี้ นายทิ้ว
    คนเราเกิดมาก็ต้องคลานก่อนอ่ะครับ

แต่ป๋มยังหัดกลิ้งก่อนคลานอยู่เลยอ่ะครับ

OverclockZone Member patrickzaa's Avatar

น่าสน

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

ทากาืร์ดทั้งใบคงเจ๋งน่าดู ^^

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เคยเหน ฝรั่งเค้าเอาปายเขียน ตามลายปริ้น ด้านหลัง กาดจอ กับ กาด sound อะงับ ^^"

เคยอยากลองเหมือนกาน แต่กัวลบมะออก เสียดายประกัน >.<"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks