Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<< UV refillable By Tube_Cats >>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<< UV refillable By Tube_Cats >>>

<<< UV refillable By Tube_Cats >>>

เนื่องจากช่วงนี้นั่งจ้องคอมบ่อยๆ แล้วเกิดความคิดแบบว่า

อืม............ มันน่าจะมีอะไรซักอย่างอ่ะ แบบว่า เกรียนได้อีก.......

หันไปหันมาไปสะดุด ที่ " ปากกาเน้นข้อความ " ที่เพื่อนมันเคยโดนรีดน้ำออกไปแล้ว ในกระทู้นี้ Click เพื่อความทรงจำในอดีตไปอ่านกันก่อน

พอเอามาถือเล่นซักพัก และแล้วต่อมความเกรียนก็หลังสาร Greanromone ออกมาอย่างพลุ่งพล่านมากมาย

ด้วยอิธิพลของสาร Greanromone ผมจึงเริ่มโดยการเอาไประบายที่หัว Solid Cap ก่อนเลย มันมือมากระบายสีที่มันสะท้อนแสงเนี่ย

ยังไม่พอครับ เกรียนขึ้นอีก...เห็นข้างๆ Solid Cap มันโล่งเกิ๊นนนนนนน........ เลยจัดการอีก

ยังไม่พอ...........เอาอีก...

ระบายได้ทั้ง Molex , สาย , Chip ทุกส่วนเลยครับ ( ใครจะเอามาบีบราด Board เลยก็ได้มั้ง ให้ช็อดตายกันไปเลย )
    แห้งแล้วไม่นำไฟฟ้าครับป๋ม ลองวัดดูแล้ว

นี่เลยครับ SinkRam แนวๆเรื่องแสงได้ด้วย............

ถ้าเละ เปื้อนตรงไหนก็เอา ทิชชูเช็ดออกได้ครับ หรือ ถ้าเบื่อๆก็สามารถเช็ดออกด้วยทิชชูชุบน้ำหมาดๆครับ

ใครจะเอาไปเกรียนมั่งก็เชิญเลยนะครับไม่ว่ากัน

แต่ถ้าจะเอาไประบายส่วนที่เป็นวงจรต้องปิดคอม พอระบายเสร็จแล้วรอให้แห้งก่อนนะครับ เดี๋ยวช็อด

Create By Tube_Cats
    Photo By Tube_Cats
    Last edited by tube_cats; 14 Mar 2008, 02:15:09.

เช็ดออกอยากป่าวครับ

Comment

คิดได้งัยครับทาดีดีสวยเลยนะนิ

Comment

เมื่อหร่ายจะพ่น อิอิอิอิ

Comment

รูปนี้ไปเจอที่เวบนอกมาคับ จำเวบไม่ได้แล้ว
          เซฟแต่ภาพไว้ดูอะ สวยดีเลยเอามาฝากคับ
          Last edited by malosamoae; 18 Aug 2008, 21:15:39.

Comment

กลัวมันจะเละ

Comment

Originally posted by llkill View Post
              เช็ดออกอยากป่าวครับ
              ไม่ยากเลยครับ

ถ้าเพิ่งระบาย แค่เอาทิชชูเช็ดก็ออกแล้วครับ

ถ้าแห้งแล้ว ก็เอาทุชชูชุบน้ำหมาดๆเช็ดก็ออกหมดจดเลยครับ

Originally posted by bananabuch View Post
              คิดได้งัยครับทาดีดีสวยเลยนะนิ
              ลองเล่นดูจิครับ มันดีออก

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
              เมื่อหร่ายจะพ่น อิอิอิอิ
              พ่นเลยหรอครับลุง กลัวล้างออกไม่หมดอ่ะดี๊........

Originally posted by malosamoae View Post
              รูปนี้ไปเจอที่เวบนอกมาคับ จำเวบไม่ได้แล้ว
              เซฟแต่ภาพไว้ดูอะ สวยดีเลยเอามาฝากคับ

โอ้ว..............จอร์ดเค้าเกรียนก่อนแล้วหรอเนี่ย

Originally posted by sc View Post
              กลัวมันจะเละ
              เช็ดออกได้แบบหมดจดเลยครับป๋ม หนุกดีๆ
              Last edited by tube_cats; 14 Mar 2008, 11:20:11.

Comment

เอาละเว้ย ของเล่นแนว ๆ มาอีกแล้ว

Comment

ถ้าจาทาเช็ดนี้ต้องรอแห้งสนิดเลยเหรอ
                  นาย tube_cats มีอะไรดีๆมาสอนเยอะจัง
                  เด๋วถอดสาย Molex เอามาชุบบ้าง

Comment

แจ่มเป็ด คิดได้ไง ลองทำบ้างดีกว่า

Comment

แห่ . . น่าเล่นครับ

Comment

ไอเดียดีคับ

Comment

Comment

แนวๆ

Comment

Originally posted by malosamoae View Post
                              โอเขาทาบน PCB เลยหรอ

Comment

Working...
                              X