Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Ram 800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Ram 800

คือ อยากรู้คับ ว่า ทำไม Ram บัส 800 ถึง ไม่มีคนใช้ ทั้งๆที่ราคา ต่างกันไม่มาก

มันมีค่า CL 5 อะไรนี้แหละ มันทำไมเหรอครับ บอกหน่อยค้าบ

ผมว่านะมันยังไม่แพร่หลายนะครับตามร้าน ๆ ทั่วไปยังไม่ค่อยมีขายนะครับ
    ที่เขาไ่ม่ใ่ช่น่าจะเป็นเหตุผลนี้ด้วยนะครับ ตอนนี้ 677 นี่ก็หลูแหละครับ

Comment

Ram bus รู้สึกว่า Chipset ที่รองรับ จะมีน้อยมาก เท่าที่จำได้จะมี i820 ของ intel ฮะมั๊ง.....
      bus มัน เป็น 800 Mhz อยู่แล้วนิ......

Comment

รู้ได้ไงว่าไม่นิยมฮะ

Comment

Originally posted by เทพเจ้าแห่งความโง่ View Post
          รู้ได้ไงว่าไม่นิยมฮะ
          เพราะไม่ค่อยมีขายงัย

Comment

แต่ Chipset ส่วนใหญ่ก็เขียนบอกไว้ว่าใส่ 800 ได้

แสดงว่า ถ้าใส่แล้ว มันจะเร็วกว่า 677 ใช่มั้ยครับ

แล้วรุ่น ASUS M2N-E ใส่ 512/800 X 1 หรือ 256/800 X 2 ดีครับ CPU AM2 X2 3800+

Comment

มันยังไม่ถึงเวลาครับ เรื่องของการตลาดครับ มีมากกว่าที่เราคิด
              เป็นผมมผก็ยังไม่ดันออกขาย ในเมื่อ 667 ยังขายได้ ส่ง800 ลงมา 667ก็ ยอดตกครับ

Comment

แล้วสรุปว่า 800 มัน เร็ว กว่า 667 มากมั้ยคับ ประมาณว่ารู้สึกได้อ่ะมากมั้ยๆ

แล้ว ASUS M2N-E รองรับ 800 ก็ควรซื้อ 800 นะ แบบนี้เข้าใจถูกป่ะครับ

Comment

เค้าใช้กันเยอะ ถมเถ

คุณเอาไรมาตัดสินอ่ะ

Comment

800ดิครับถ้าราคาต่างกัน100-200นะครับถ้าต่างกันเป็นพันนี่(เวอร์ไปป่าวฟะเรา)ก็ไม่ไหวครับ

Comment

Working...
                    X