Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญมาให้คะแนน realtek7.1ch กับ 2zs กับ X-fi หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชิญมาให้คะแนน realtek7.1ch กับ 2zs กับ X-fi หน่อยครับ

อยากให้ท่านทั้งหลายให้คะแนนหน่อยนะครับว่าแต่ละอันได้เท่าไหร่ อยากรู้ประสิทธิภาพมันน่ะครับ
    คะแนนเต็ม10นะครับ

3 , 7 , X-fi ไม่เคยฟังครับ

ลองกับ Bose C3 นะ บ้านพี่ชาย
    Last edited by ~jelly*; 15 Mar 2008, 01:25:56.

Comment

ในฐานะ ที่ลองมาทุกอย่าง

realtek7.1ch
      3

realtek7.1ch HD
      5

2zs
      8.5

X-fi
      9

Comment

Originally posted by excomics View Post
        ในฐานะ ที่ลองมาทุกอย่าง

-3

-5

2zs
        8.5

X-fi
        9
        แถมสัญลักษณ์ที่ขาดไปครับ

Comment

ในฐานะที่ไม่เคยฟัง เข้ามาดุเฉยๆ อิอิ ( แซวๆ)

Comment

-3 เบสบวม แห้ง แข็ง ฟังนานๆ ล้า

5 เบสบวม แต่ดีขึ้นแยะ ดูหนังพอได้ ปล่อยออก AVR ดีกว่า

2zs
            8 สมบูรแบบ รายละเอียดเคลีย มีฟังชั่นครบ เสียง ไม่แห้ง แข็ง มีน้ำมีนวล DAC ใช้ได้ดี

X-fi
            7 ไม่แตกต่างถ้าไม่เล่นเกมที่รองรับ เมื่อเทียบกับ ZS เสียงสะอาดดี แต่ว่ามันค่อนข้างหลอกหูด้วย DSP ที่มีมาให้ ถ้าปิด ไม่ต่างกัน บางคนอาจจะชอบ บางคนไม่ชอบ (ไม่ชอบคนนึงแหละ)

Comment

ถ้าใช้ digital ฟังเพลงอย่างเดียวนะ

reatek hd 888 ประมาณนี้

ผมให้ 8 เลย ใช้ bit perfect ไปใ้ห้ dac ได้แบบไม่ต้องลงทุนอะไรเพิ่ม *-*

แต่ถ้าใช้ analog ผมให้ 2 พอ

Comment

-3 เลยเรอะ -*- โหดร้าย อันหลังนี่หนักเลยโดน -5

Comment

เปลี่ยนจาก 2ZS มาเป็น Realtek 883 มาได้2วันเสียงขี้กากสิ้นดี

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวเปลี่ยนใหม่

Comment

คะแนนเริ่มแตกละ ระหว่าง 2zs กับ X-Fi

Comment

Originally posted by JO View Post
                      เปลี่ยนจาก 2ZS มาเป็น Realtek 883 มาได้2วันเสียงขี้กากสิ้นดี

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวเปลี่ยนใหม่
                      พอกันเลยครับ ขาย 2ZS ไปซื้อ HDD
                      แล้วมาใช้ ออนบอร์ด Realtek ALC885 คนละเรื่องกันเลย เบส บวมกว่าเดิม กากจิงๆ

Comment

ไม่มีใครให้ คะแนน ASUS บ้างเหรอครับ

พอดีผมสนใจการ์ดเสียงของ ASUS ตัวนี้มากเลยอะฮะเห็นเขาว่าเป็นการ์ดที่กำลังมาแรงอะคับ

Comment

- -Supream FX II นี่ไม่ต้องไปพูดถึงนะ - - บอกว่าเสียงดี เหอๆ มันต่างจาก onbord HD ตรงไหนเนี่ย

Comment

คะแนนมากน้อย เป็นปกติครับ ... sound card วัดกันด้วย frame rate ไม่ได้เหมือนการ์ดจอนิ ไม่แปลกหรอก ถ้าแต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน เหมือนเถียงกันว่าการ์ดแดงภาพสวยกว่าการ์ดเขียว การ์ดเขียวสีสมจริงกว่าการ์ดแดง ประมาณนี้

Comment

asus d2 ผมให้แค่ 6 ครับ ได้อย่างเสียอย่าง เอาไปแค่นี้พอ

Comment

Working...
                              X