Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอาการ Card ATI HD2600XT DDR4 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอาการ Card ATI HD2600XT DDR4 หน่อยครับ

พอดีเครื่องทีบ้านมีปัญหา ครับผม space เครื่อง
    MSI K8N NEO 4 Socket 939
    CPU AMD X2 4200
    Ram 2Gb Dual 1G *2
    VGA Shapphipe HD2600XT DDR4
    Samsung LCD DVI PORT
    อาการคือเปิดเครื่องขึ้นมาที่หนี่ง บางครั้ง BIOS Detect มันโชว์ PCIE มันโชว์ 8X บ้างครั้ง ก็เป็น 16X
    และบางครั้ง เปิดเครื่องไม่มีภาพ เลย แต่มัน Boot เข้า Vista ได้ ต้องกดปิด เครื่องมันจะ
    Shutdown เอง แล้วก็เปิดใหม่ ถึงจะเห็นภาพ ครับ

ที่ Card VGA นี่ใช่ PORT DVI อย่างเดียวครับไม่ได้ต่อเข้า TV ครับเพราะตอนแรกคิดว่าเป็น
    ที่ต่อเข้า TV เลย เกิดอาการเช่นนี้หรือเปล่า แต่พอ ถอดออกก็ยังเป็นอยู่ ลอง ย้าย DVI PORT ทั้ง
    สองอันแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ ผม
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    Last edited by hoong134; 14 Mar 2008, 10:49:40.

psuกี่วัตครับ เหมือนไฟไม่พอเลย

Comment

ลองไดร์เวอร์ใหม่ยังคับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
        psuกี่วัตครับ เหมือนไฟไม่พอเลย
        ThermalTake 460Watt ครับ ใหม่ๆ อยู่เลยครับ
        Originally posted by 5-zigen View Post
        ลองไดร์เวอร์ใหม่ยังคับ
        ยังไม่ถีงขั้นตอนของ Windows เลยครับ ยังอยู่ในช่วง Bios เช็ค HardWare
        ของเครื่อง อยู่เลยครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

ดันไป

Comment

เจออาการแล้วครับ เป็นที่สายลำโพงด้านหลังครับมันไม่แน่น คิดไม่ถีงจรีง ๆ
            คือตอนเปิดผมลอง ไม่เสียสายลำโพง เปิดได้ปรกติเลย ที่ 16x
            ใช้ได้ตลอดเลยครับ ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว โล่งไปคิดว่าจะมีปัญหากับ Card เสียอีก

Comment

ถอดการ์ดจอออกมาแล้วขัดตรงขาทองแดงเสียบเข้าไปใหม่
              ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก ลงไดร์เวอร์ใหม่ เอาเวอร์ชั่นอื่นด้วยนะ
              ถ้ายังไม่ได้อีก คงต้องเป็นที่ OS แล้วละมั้ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ถอดการ์ดจอออกมาแล้วขัดตรงขาทองแดงเสียบเข้าไปใหม่
                ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก ลงไดร์เวอร์ใหม่ เอาเวอร์ชั่นอื่นด้วยนะ
                ถ้ายังไม่ได้อีก คงต้องเป็นที่ OS แล้วละมั้ง
                ก็อย่างที่บอกอ่ะครับ มันยังไม่ถึงกะ Boot OS เลยครับ แค่ระดับ
                BIOS มัน Detect ครับเพราะฉะนั้นไม่ได้เกี่ยวกับ Driver แล้ว
                ก็ OS ครับ ผมเจออาการแล้วเป็นแจ๊กลำโพงที่เสียบด้านหลังมัน
                ลั้ง อยู่ ครับ

Comment

Working...
                X