Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา HDD ไปใส่เครื่องอื่นแล้วกลับมาใส่เครื่องเดิมแล้วเปิดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา HDD ไปใส่เครื่องอื่นแล้วกลับมาใส่เครื่องเดิมแล้วเปิดไม่ได้

คือผมลองเอา HDD ไปใส่เครื่องเก่าน่ะครับ แล้วมันก็ ดีเท็ค พวกhardware ในเครื่องอ่ะครับ แล้วผมก็ใช้ตามปกติ แล้วพอตอนถอดกลับ เอาไปใส่เครื่องเดิม มันก็ boot ปกติแล้วมันก็มีรูปแถบ วิ่งๆตอนโหลดเข้า window พอโหลดเสร็จมันก็ขึ้นจอฟ้าแปปเดียวประมาณ 1 วิ แล้วก็รีสต๊าท กลับมา boot เครื่องใหม่ แล้วมันก็เป็นอย่างงี้ตลอดเลยอ่ะครับ

อยากทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ไม่อยาก Format นะครับ มีวิธีอื่นไหม แล้วถ้าลง window ทับแล้วมันขึ้น window 2 ตัว จะมีวิธีลบ window ให้มันเหลือตัวเดียวไหมครับ ผมเคยลองแล้วมันให้เลือกตลอดเลย ขี้เกียจเลือกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เรื่อง hdd และจอฟ้า ลองเคลียใบออสดู และลองเปลี่ยนสายแพดูคับ

วิธีแก้วินโดว์ ก็ ฟอแมทไหม่เถอะคับ

Comment

format ง่ายกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
      X