Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าจะแชร์แรมกับการ์ดจอยังไงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าจะแชร์แรมกับการ์ดจอยังไงอ่าครับ

ฮือๆๆ ผมอยากรู้ครับว่าทำยังไงอ่าครับแชร์แรมกับการ์ดจออ่า แล้วถ้าทำจะมีผลอะไรรึเปล่าอ่าครับ ฮือๆๆ

ไม่ต้องทำอะไร ขึ้นกับ VGA นะ ว่ารุ่นนั้นสามารถ แชร์แมจะระบบได้ใหม
    ไม่ต้องเซ๊ตอะไร เดี๋ยว OS จะจัดการแชร์ อัตโนมัติ
    ดียังไง ก็จะช่วยหลอก OS ว่ามีแรมเยอะขึ้นจากเดิมเล่นเกมส์ดีขึ้นนิดหนึ่งไง ครับ

Comment

มันทำให้อยู่แล้วครับการ์ดจอรุ่นใหม่ ๆ แชร์แรมกับ pc เกือบหมดแล้ว แม้แต่ 6600gt ของผมซึ่งเป็นรุ่นเก่า ก็ยังแชร์ได้เลย บน windows vista นะ ผลดีก็คือ เวลาแรมบนการ์ดจอไม่พอ มันก็จะไปดึงแรมระบบมาใช้ แต่ถ้าไม่พอทั้งคู่มันก็ไปทำ visual memory ใน hdd อีก ถ้าเต็มหมด อันนี้ไม่รู้ ไม่เคยเป็น เหอ ๆ

Comment

ชอบ windows vista ตรงที่เวลาเล่นเกม online นะครับ เพราะเวลาเล่นกิลวอ(เกม Granado Espada (GE) ครับผม) คนจะเยอะมาก ถ้าการ์ดจอไม่แรงพอดีค้างนานมากๆ พอเปลี่ยนมาใช้ windows vista ก็เหมือนที่ท่าน TaO_OaT บอกนะครับ รู้สึกเวลา load ภาพคนอื่นหรือว่ามอนเตอร์ที่กำลังอยู่ในฉากนั้นๆจะเร็วขึ้น เราจะสามารถขยับตัวได้ทันทีเลย ไม่รู้ว่าท่านใดได้ลองเล่นเกม Assassin's Creed บน windows vista มั่งครับ แหะๆ ผม XFX 7900GT กระตุกจังเลย low หมด T_T
        Last edited by iama; 14 Mar 2008, 15:17:47.

Comment

Working...
        X