Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก DVD-RW หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก DVD-RW หน่อยครับ

มีคำถามหลายข้อครับ
    1.แนะนำ DVD-RW ให้หน่อยครับ เอาแบบทนๆหน่อย คือผมจะไรท์ MP3 กับพวกข้อมูล , Wallpaper , Program เก็บไว้ครับ
    2.Lite-On ดีปะครับ
    3.Single-Layer , Double-Layer , Dual Layer มันคืออะไร ต่างกันยังไงครับ

มีงบประมาณ 2000 บาท

ขอบคุณมากครับ

จากที่ใช้มาแล้วด้วยตัวเอง แล้วก็ของคนรู้จัก ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ lite-on
    Single-Layer คือการไรท์แผ่นdvd5หรือใน1แผ่นมีความจุ4.7GB คือมันจะไรท์เป็นช้นเดียว
    Double-Layer หรือ Dual Layer คือการไรท์ dvd9หรือในแผ่น1หน้าจะไรท์เป็น2layerทำให้ความจุใน1แผ่น จะได้ความจุ8.5GB คับ

Comment

1.ไม่แนะนำ ซัมซุง ครับ เลือกยี่ห้ออื่นครับ ถ้าชัวว์เลย โอกาสที่จะอยู่นานๆ ได้แก่ยี่ห้อ ไพโอเนียครับ แต่ราคาสูงหน่อย
      2.ไลท์ออนดีไหม ผมใช้มาก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ ปกติ ถ้าเสียก็คือ ใช้คุ้มค่าครับ ส่วนมากผมจะใช้ยี่ห้อนี้ครับ ทั้งที่บ้านและเกือบทุกเครื่องที่ทำงาน ที่ผมประกอบครับ ถ้าพังก็เปลี่ยนให้เลยครับ ประกันดีคอม
      3.http://cscoffice.csc.mut.ac.th/DVD.htm?id=406507
      อ่านที่นี่ครับ บอกทุกอย่างที่คุณอยากจะรู้ครับ

Comment

วันนี้ซื้อ Lite On SOHW 1673S 879 บาท

Comment

Lite on DVDR ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาอไรเลยครับ หลายปีแล้ว

ปล.แต่ว่า Lite on cdr อย่าใช้นะครับเจอปัญหาเยอะ

Comment

จัดไปเลยท่าน

Comment

ลอง BENQ ดูดิแล้วจะติดใจ

Comment

ผมใช้ ASUS นะ

DVD-RW ราคามันอยู่ที่ 1,3xx-1,5xx

งบ 2,000 นี่เหลือเฟือครับ

Comment

Working...
                X