Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงคับ 256 อัพถึง 512 มันทำไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงคับ 256 อัพถึง 512 มันทำไงเหรอครับ

ช่วยทีผมงงครับ กาดร์จอผมมัน 256 แล้วมันยังบอกว่า อัพได้ 512 มันทำไงเหรอ มันกระตุกมากๆครับ

หมายถึงใช้การแชร์แรมภายในเครื่องครับ ถ้าเครื่องท่านมีแรมเยอะมันก็จะเอามาแชร์กับการ์ดจอครับ งงมั๊ย!!

Comment

ใช่คับ

Comment

Originally posted by sirisak View Post
        ช่วยทีผมงงครับ กาดร์จอผมมัน 256 แล้วมันยังบอกว่า อัพได้ 512 มันทำไงเหรอ มันกระตุกมากๆครับ
        ใช้การ์ดจอรุ่นอะไร นะ แล้วไปเล่นเกมส์ไร (อย่าบอกนะเอา GF6200 ไปเล่น Crysis นะ ^^")
        VGA 256M UP TO 512M คือ แรม VGA จริง 256M แต่อีก 256M ระบบจะแชร์มาช่วย VGA (รวม 512M)
        ซึ่งไม่ต้องทำอะไรมันเลย เดี๋ยวตัว OS จะแชร์ Auto

Comment

ตอนนี้สอย XFX 7900GT 256MB อยากรู้ว่าตัวนี้ทำให้เป็น 512MB ได้รึป่าว ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

Comment

ถ้าทำได้จิง สอนหน่อย แรมผม2กิ การ์ด256เอง

Comment

Originally posted by inwnfs View Post
              ตอนนี้สอย XFX 7900GT 256MB อยากรู้ว่าตัวนี้ทำให้เป็น 512MB ได้รึป่าว ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ
              เท่าที่รู้ GF7900GT แชร์เพิ่มไม่ได้
              แต่ Vista อาจจะทำได้
              นี้รูปปลากรอบ GF8400M G 128M Up 512M บน XP ไม่ต้องทำไร มันแชร์อัตโนมัติ
              ปล.Vista แชร์ 1.9G (ตามรายเซ็น)

Comment

แล้วมันจะเล่นเกมส์สู้ 512แท้ๆได้ใหมครับ

Comment

Working...
                X