Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเลือกใครดี Intel & AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเลือกใครดี Intel & AMD

ทางบ้านจะเอาคอมชุดใหม่เลยจะจัดชุดเล็กให้แต่ยังรักพี่เสียดายน้องเลือกไม่ถูก เฮ้อ
    intel
    e2140 - wolfdale - kingston or corsair
    amd
    4200+ - nf6p - kingston or corsair
    ฝากถามอีกครับแรม a-data ที่tk เอามาขายเป็นไงบ้างครับคัยลองแล้ว
    แนะนำเคสสวยๆราคาไม่เกิน1200+psu ให้ด้วยนะครับ ....
    Last edited by Soccer1397; 14 Mar 2008, 16:41:21.

รักค่ายไหน เอาค่ายนั้นครับ แต่ถ้า o\c แล้วเทส intel มันจะได้เปรียบเรื่องคะแนน ครับผม

Comment

เป็นผมเลือก ชุด2
      แรม ไม่รู้คับ
      เคส gview เลย

Comment

สิ้นเดือนจะซื้อแล้วเฮ้อ กลุ้ม

Comment

AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD AMD

Comment

Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel Intel

Comment

ซะงั้นกานคร้าบบบผม intel 45 nm สู้ๆ อิอิ

Comment

ถ้าเป็นผมเอาชุด2 เพราะเดิมๆ แรงกว่า ชุด1
                ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบ
                ปล.ผมก็ใช้ E2140 อยู่ นะ ^^ (PC ใว้โหลด bit)

Comment

AMD FAN CLUB สำหรับราคาประมาณนี้เล่น AMD ดีดีกว่าคับ คุ้มกว่า
                  ส่วนintel อย่าไปสนใจคับ เน้นแต่เอาคะแนน

I LOVE AMD(แต่แอบกิ๊กINTEL)หุๆ

Comment

จัดให้ ถ้าเป็น 20 ปีที่แล้ว เอานี่ไปเลย Mainboard Chip Intel ส่วน CPU ก็เอาพวก AMD ไปเลย แบบผมไงครับ ตอนใช้ 386 486 แบบนี้แหล่ะ ไม่ต้องเลือกเลยสบาย ๆ

Comment

เริ่มมีจัยให้ AMD

Comment

เอางี๊แหวกแนวนิด

เน้นเล่นเกมส์เลือก AMD

เน้นแปลงไฟล์ VDO เลือก INTEL

Comment

Originally posted by Soccer1397 View Post
                          ทางบ้านจะเอาคอมชุดใหม่เลยจะจัดชุดเล็กให้แต่ยังรักพี่เสียดายน้องเลือกไม่ถูก เฮ้อ
                          intel
                          e2140 - wolfdale - kingston or corsair
                          amd
                          4200+ - nf6p - kingston or corsair
                          ฝากถามอีกครับแรม a-data ที่tk เอามาขายเป็นไงบ้างครับคัยลองแล้ว
                          แนะนำเคสสวยๆราคาไม่เกิน1200+psu ให้ด้วยนะครับ ....
                          ง่ายๆครับ ลองถามตัวเองว่า ครั้งแรที่นึกถึง CPU อันแรกที่ขึ้นมาในหัวคืออะไร ก็อันั้นแหละครับ

Comment

E2140 มันต้องเอาไปเทียบกับ X2 3600+ ครับ

ฉะนั้น เดิมๆ X2 4200+ แรงกว่าครับ

Comment

ซื้อสองเครื่องโลด 555+

เป็นผมแนะนำIntelนะ (ไม่ได้เข้าข้างใครนะ ความเห็นส่วนตัว)

ผมว่าเมนบอร์ดที่มันรองรับตอนนี้มันเยอะดีคับ คล้อกง่าย จ่ายคล่อง55

Comment

Working...
                              X