Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านคิดว่าซาวน์ออบอร์ดรุ่นไหนยี่ห้อไหนเสียงดีที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านคิดว่าซาวน์ออบอร์ดรุ่นไหนยี่ห้อไหนเสียงดีที่สุด

มาร่วมออกความเห็นกันครับ เชื่อว่าหลายท่านคงเคยฟังกัน (ถึงได้เปลี่ยนไปใช้ซาวน์การ์ดกันหมด) อันนี้มีแต่ซาวน์ออนบอร์ดอย่างเดียวนะครับ พวกการ์ดทั้งหลายไม่เกี่ยว โดยส่วนตัวผมชอบของ Realtek HD ครับ (ตัวที่ผมใช้อยู่นี่แหละ )

ตอบไม่ได้เลยไม่เคยใช้ Sound Onboard น่าจะ Realtek ALC888 น่ะ

Comment

soundblaster pci 128 onboard

อยู่ในห้องปกครองโรงเรียนราชสีมา เครื่องสีฟ้าๆ ไปลองฟังดู

Comment

อันบนนี่เป็นไงหว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          soundblaster pci 128 onboard

อยู่ในห้องปกครองโรงเรียนราชสีมา เครื่องสีฟ้าๆ ไปลองฟังดู
          แล้วจะเข้าไปยังไงล่ะครับ ห้องปกครองนะนั่น

Comment

ผมว่า On Board ของ AOpen AX4PE-TUBE กะ AX4GE TUBE-G 2รุ่นนี้ น่าจะฟังเพลงดีสุดมั่งใน On Board ด้วยกัน(แต่ดูหนัง เล่นเกมส์ คงสู้ไม่ไหว)
            Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:27:12.

Comment

^
              ^
              มันหลอดอะไรหรอครับ ยังกะหลอดสุญญากาศแน่ะ

Comment

เอาแบบเป็นไปได้ในบ้านเราก็ Sound Strom บนชิพMcp-t ของบอร์ด nfroce2

Comment

soundstrom ผ่าน codec ของ acl650 - -

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    soundstrom ผ่าน codec ของ acl650 - -
                    น่าท่าน....อย่าคิดมากก็เขา่ถามว่าเคยฟังมาของออนบอร์ด

Comment

Originally posted by JO View Post
                      ผมว่า On Board ของ AOpen AX4PE-TUBE กะ AX4GE TUBE-G 2รุ่นนี้ น่าจะฟังเพลงดีสุดมั่งใน On Board ด้วยกัน(แต่ดูหนัง เล่นเกมส์ คงสู้ไม่ไหว)
                      โอ้ว แค่หลอดก็กินขาดแล้วเปลี่ยนหลอดแบบใหญ่ๆ ได้ไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by JO View Post
                        เคยฟังของจริงครั้งนึง ไม่ได้ดีเท่าไหร่นะครับ ต้องจัดสายให้ดี ไม่งั้นสัญญาณกวนง่าย

ไม่คุ้มค่าเงินเท่าไรห่นะครับ

แต่เป็น idia ที่ดีครับ หลอดที่ให้ sovtech ธรรมดาๆ เอง ไม่ได้ดีเด่ สู้ตัวที่ผมมียังไม่ได้เลย

Comment

สำหรับผมๆเคยฟังของบอร์ดสมัย AMD socket A ใช้ Abit NF7-S chip N-force ถ้าฟัง flat เสียงดีเลยนะ (คนละตัวกับ An7 นะ ของ An7 เสียงห่วยครับ)

มันจะมีปรับ Cross เบสให้ด้วยนะครับ เจ๋งดี แต่ถ้าใช้ E.Q. เสียงมันจะเริ่มเน่าๆแล้ว

บอร์ดใหม่ๆเดี๋ยวนี้พวก Realteck , Soundmax เสียงยังสู้ไม่ได้เลย บางตัวเสียงแห้ง บางตัวเสียงเหมือนบีบจมูกร้องเพลง หรือ น้ำเข้าหูแล้วฟังอ่ะ
                          Last edited by oddy; 15 Mar 2008, 12:34:49.

Comment

ตัวข้างบน สุดยอด... เล่นแอมป์หลอดเลย โห.. เสียงหวานดีไหมครับ

Comment

Via ENVY24PT + WM8728 24Bit 192Khz 106dB

Last edited by battlecruiser; 14 Mar 2008, 22:08:18.

Comment

Working...
                              X