overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

OverclockZone Member nununu's Avatar

Default ต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

เคยอ่านเจอในเว็บนี้ครับ มันเป็นการต่อเพาเวอร์สองตัวเข้าด้วยกัน
    ซึ่งมัน นานนนนนน มากแล้ว ใครจำได้บ้างเอ่ย?
    ตอนนั้นอ่านเล่นๆ
    ตอนนี้จะทำจริงครับ แต่ทำยังไงหว่า?
    ใครจำได้ แล้วเจอช่วยแปะลิ๊งค์ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อยากรู้เหมือนกัน

เอาลวดเสียบรูสีเขียวกับสีดำ ที่ตัวจ่ายไฟ 24 pin มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

อยากรู้เหมือนกันครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    อยากรู้เหมือนกัน

เอาลวดเสียบรูสีเขียวกับสีดำ ที่ตัวจ่ายไฟ 24 pin มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
    ไม่ใช่ครับ
    เท่าที่ผมจำได้คือ ถอดออกมาจั๊มสายใหม่เกือบหมดเลยนะ
    ต้องมานั่งบัดกรี ให้มันเชื่อมกัน 2 ตัวอีก จำได้แค่นี้
    ตอนนั้นอ่านผ่านๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    ไม่ใช่ครับ
    เท่าที่ผมจำได้คือ ถอดออกมาจั๊มสายใหม่เกือบหมดเลยนะ
    ต้องมานั่งบัดกรี ให้มันเชื่อมกัน 2 ตัวอีก จำได้แค่นี้
    ตอนนั้นอ่านผ่านๆ
    อันนี้ไม่เคยเห็นแฮะ รอๆคนหากระทู้เจอ

เจอแว้ววววววววววววววววววว
    หลังจากหาเป็นชั่วโมงๆๆ ใครอยากรู้ก็เข้าไปดูได้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm

แหล่มเลยคับ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ผมเซฟรูปไว้พอดีเอามาให้ดู
    รูป รูป

OverclockZone Member

ใช้บัดกรีไปเลยอย่าใช้การคอนเน็คเมื่อเกิดการหลุดหลวมจะเกิดการกระชากของไฟที่จ่ายให้กับ Load ในขณะที่เครื่องกำลังทำงาน

ก้อได้นี่คร๊าฟ โดยต่อ psu ปกติไปเลี้ยงบอร์ด กะการ์ดจอ ส่วนอีกอันนึงให้จ่ายไฟกับ ฮาร์ดดิส แล้วก้อ cd-rom แล้วก้อพัดลม อะไรอื่นๆ โดนการต่อไฟให้จ่ายตลอดเวลา
    ต้องหลอกมันว่า ตอนนี้กด เปิดเคริ่องแล้วคับ โดย หาลวดอะไรก้อได้นะคับ มาต่อให้ไฟ ระหว่าง สายสีเขียว กะสายสีดำ ด้านที่มี หัวล๊อกบนเมนบอร์ดอ่านะคับ ให้ไฟมันถึงกันคับ นับอย่างนี้ก้อได้คับ

อันที่ 4 จากทั้งสองข้าง (ซ้าย ขวา)ของหัวปลั๊กที่ต่อกันเมนบอร์ด ด้านที่มีขาล๊อก กะเมนบอร์ดนะคับ ยังไงลองดูรูปบนดูคับ อันซ้ายอ่า ซ้ายบน
    แต่อันนี้ยังไม่เคยลองนะคับ
    ตามทิดสะดี น่าจะได้
    หุหุ

OverclockZone Member dankdoi's Avatar
    ลาดกระบัง-อ่อนนุช-ซีคอน

Quote Originally Posted by nununu View Post
    เจอแว้ววววววววววววววววววว
    หลังจากหาเป็นชั่วโมงๆๆ ใครอยากรู้ก็เข้าไปดูได้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm
    โอวว... สาวเจ้าแต่งงาน มีลูกไปแล้วมั้งเนี่ย

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

สายแบบนี้ผมก็มีอยู่อันนึง แถมมากับเคส !!
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ผมใช้2ตัว ตัวหลัก ซึนามิ580 จ่ายบอร์ดกับvga . ตัวเล๊ก 3 amจ่ายพัดลม 6 ตัวดีขึ้นครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

Quote Originally Posted by dankdoi View Post
    โอวว... สาวเจ้าแต่งงาน มีลูกไปแล้วมั้งเนี่ย
    น้องอรเพิ่งจะจบพีเรียดฝึกงาน(ตี้เจียงใหม่)ไปเมื่อเทอมที่แล้วครับ
    เราก็แฟนคลับละอองฟอง^^

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    สายแบบนี้ผมก็มีอยู่อันนึง แถมมากับเคส !!
    ขายปะท่าน อิๆๆๆ อยากได้

OverclockZone Member gozila's Avatar

ผมก็เคยทำจากเว็บนี้แหละคับ ใช้ได้จิงๆด้วย แต่บัดกรีไม่เก่ง ความสวยไม่มีเลย แต่ก็ใช้ได้ดีเลย

อันนี้อีกอัน ไปขุดมา อิอิ
    http://www.overclockzone.com/pod/supply/index2.htm

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 098-1749388

ดูแล้วยุ่งยากมากมายเลย
    ผมสงสัยว่าถ้าแค่เอาสายสีดำ-เขียวของตัวที่สองไปจั๊มกับดำ-เขียวของตัวแรกจะได้หรือปล่าวครับ
    ใครทราบช่วยตอบทีครับผม

ถ้าเอาสายเขียว - ดำ ของทั้งสองตัวมาจั้มกันจะได้ป่าวครับ

OverclockZone Member zachalich's Avatar

แล้วถ้าเอา PSU watt ไม่เต็มมาทำสองตัวจะจ่ายไฟได้ดี้ขึ้นเปล่าครับ(หมายถึงนิ่งกว่าเดิมครับ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks