Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝา notebook acer aspire พ่นสีได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝา notebook acer aspire พ่นสีได้ไหม

รุ่นนี้ ฝามันเป็นวัสดุอะไรครับ อยากถามว่าสามารถพ่นสีได้ไหม ต้องใช้สีอะไรครับ

อยากทำออกมาแบบ notebook Asus รุ่น Lamborghini น่ะครับ

ผมว่าจะทำสีดำครับ ขอบคุณครับ

รุ่นเดียวกับของเพื่อนผมเลย เห้นใช้มา 2 ปีกว่าๆ ละมั้ง
    ถลอกหมด ละ หิหิหิ
    เอากระดาษกาวแปะๆ พ่นสีสเปย์โลด ^^ เอากระดาษทรายขัดซักหน่อยน่าจะดี (ไม่รู้เหมือนทำสีรถมอไซค์รึปาว นะ)

Comment

ทำได้ครับ ลอกตรงacerตรงแค็บซูนออกก่อนนะครับถ้าจะพ้นแกะออกง่ายครับผมก็ใช้ aspire 5030 ครับนี่จะพ้นรอบ2แล้วครับ พอพ้นเส็ดให้เอาคาร์โก้ขัดเงาด้วยนะคับสีจะได้เนียนไม่หยาบและสีจะทนครับ

Comment

เครื่องเก่าผม ในรูปก็กะลังทำเป็น lambo อยู่ หุๆ ดองไว้ข้ามปีไม่เสร็จสักที( จอเจ๊งเลยขี้เกียจทำ)

เลยหยุดไว้แค่นี้ก่อน
        Attached Files

Comment

พ่นได้ แต่ไม่แนะนำ

Comment

พ่นได้ แต่ไม่แนะนำ
            อ้าว ทำไมหรอครับ?

Comment

เหลืองเลยมองดูสวยดีนะครับ

Comment

รุ่นเด๋วกันครับ ของผมนี่จะทำแล้วแหละ พอแกะ ๆ ๆ ๆ ออกมาแล้ว ....ไม่กล้า
                เพราะผมกลัว Lcd พังครับ เพราะเวลาพ่อนสีเนี้ยต้องแกะออกมาด้วยนะ ไม่งั้นน้ำเข้าไปแน่(ละอองน้ำ) พูดตามตรงไม่กล้าแงะ LCD

Comment

LCD แงะไม่ยากนะแค่แกะยางรองกระแทกออกแล้วจะเจอน๊อตแล้วแงะออกเลยจะเจอโครงLCDให้ไขน๊อตออก
                  ระวังสายที่ต่อกับ panel ดีๆระวังขาด

Comment

แกะออกมาพ่นได้เลยครับ แต่ระวังๆอย่าไปโดนสายอะไรให้มันขาดเข้าก็แล้วกันครับ วิธีพ่นก็เหมือนกันโมเดลทั่วไปครับ ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

ปล.ประกันหมดชัวร์นะครับ

Comment

เป็นอะไรที่น่าสนใจทีเดียว

ว่าแต่ใช้สีพ่น แบบกระป๋องทั่วๆ ไปเนี่ยเหรอครับ
                      หรือว่ามีสีเฉพาะทาง

แนะนำด้วยนะครับ

Comment

หุ้มเคฟล่าน่าจะเวิร์คกว่านะ

Comment

เรียบร้อยละ ผมให้น้าที่ทำงานเป็นช่างพ่นสีรถยนต์พ่นให้ พอใจกับสีมากๆเลยครับ

น้าแกพ่นเคลือบเงา ขัดเงาให้อีก ออกมาอย่างสวย เหมือนสีรถยนต์เลยครับ

ตอนนี้เพิ่งประกอบเสร็จ เหนื่อยมากๆ ทำเสร็จแล้วดูแย่กว่าเดิม เพราะอะไร?

เพราะฝามันสวยมาก แต่ตัวเคสที่เหลือมันดูโทรมอ่ะๆ ไม่เข้ากันเลย เฮ่อ ... แต่ก็ภูมิใจที่ฝาสวยครับ

เอาไว้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Comment

มีใครพอทราบไหมครับว่า
                            หากผมจะทำสีเคลือด้าน เหมือน ของเก่า
                            จะทำไง ให้มัน เรียบๆ ด้านๆ เทาๆ ลื่นๆ แบบเดิมครับ
                            แบบนั้นเขาพ่นแมกนีเซียม หรือเปล่าครับ ขอความรุ้หน่อยครับ

Comment

ยังไม่หมดประกันอ่า อยากทำเหมือนกาน

Comment

Working...
                              X