Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9500ที่แก้bugกับ9550 จะมาเมื่อไหรงะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9500ที่แก้bugกับ9550 จะมาเมื่อไหรงะครับ

คือกำลังดูอยู่ว่าจะรอให้ออก หรือว่าจะซื้อตอนนี้เลย

ไตรมาศ 2 นี้แลครับ

Comment

รับทราบครับ แล้วก็รอต่อไป.....

Comment

กลางปีเลยเหรอครับ แล้ว 9500 มี bug เยอะไหมครับ เกี่ยวกับอะไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by zpondz View Post
          กลางปีเลยเหรอครับ แล้ว 9500 มี bug เยอะไหมครับ เกี่ยวกับอะไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ
          ไม่ถึงกับกลางปีครับผม ไตรมาศ 2 ต้นๆนี้แล อาจจะเดือนเมษายนปลายเดือนหน่ะครับผม
          bug ของ มันคือ TLB erratum ครับผม คือมันจะเกิดอาการค้างในบางครั้งเมื่อ core ทั้ง 4 ทำงานเต็มที่ (ที่ความเร็วเกิน 2.4 GHz) เนื่องจากการส่งข้อมูลไหลเข้าใน L3 cache เกิดการตีกัน
          จะเกิดแบบสุ่มครับผม ซึ่ง AMD ก็ออก patch แก้มาแล้วสามารถเปิด TLB fix ได้ แต่จะทำให้ประสิทธิภาพในการใช้งานลดลงไป 5-15% แล้วแต่โปรแกรมครับผม (แลกกับการ OC ได้เกิน 2.4 GHz อย่างมีเสถียรภาพมากขึ้น)

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
            ไม่ถึงกับกลางปีครับผม ไตรมาศ 2 ต้นๆนี้แล อาจจะเดือนเมษายนปลายเดือนหน่ะครับผม
            bug ของ มันคือ TLB erratum ครับผม คือมันจะเกิดอาการค้างในบางครั้งเมื่อ core ทั้ง 4 ทำงานเต็มที่ (ที่ความเร็วเกิน 2.4 GHz) เนื่องจากการส่งข้อมูลไหลเข้าใน L3 cache เกิดการตีกัน
            จะเกิดแบบสุ่มครับผม ซึ่ง AMD ก็ออก patch แก้มาแล้วสามารถเปิด TLB fix ได้ แต่จะทำให้ประสิทธิภาพในการใช้งานลดลงไป 5-15% แล้วแต่โปรแกรมครับผม (แลกกับการ OC ได้เกิน 2.4 GHz อย่างมีเสถียรภาพมากขึ้น)
            ขอบคุณครับ พอดีกำลังสนใจเจ้า Phenom 9500 อยู่อ่ะครับ แต่กำลังลังเลว่าจะเล่นแค่ 5000+ BE ไปก่อนดีมั้ย เพราะไม่งั้นผมต้องโละทั้ง CPU + MB เลย
            ไม่รู้ว่าตอนนี้ถ้าปล่อย X2 3600+ (2.0GHz) กับ Asus M2NPV-VM นี่จะได้เท่าไหร่ เผื่อจะได้เพิ่มตังค์อีกไม่มาก

Comment

เหมือนใส่ คลิ๊บแพนอ่ะ
              ร่ายเวทย์โดยไม่ขัด แต่ เสียเวลาร่าย เพิ่มขึ้น

Comment

ตัวแก้บัค มันระหัส ตามด้วย xx50 ปล่าวอ่าครับ หรือว่า จะเป็นระหัสอื่นๆ

Comment

อยากทราบเหมือนกัน ว่า รหัสไร

Comment

ใช่ครับผม 9X50 คือ stepping B3 แต่รอส่องบนตัว CPU อีกรอบเืพ่อความแน่ใจ

ตามข่าวใหม่น่าจะวางตลาดภายในต้นเดือนเมษายนนี้แลครับ

Comment

แล้ว 9600 จะเป็น 9650 ด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                        ร่ายเวทย์โดยไม่ขัด แต่ เสียเวลาร่าย เพิ่มขึ้น
                        -*-

Comment

Originally posted by cartoondw View Post
                          -*-
                          -.-

Comment

Originally posted by amppeter View Post

Comment

มันยังไม่ออกไม่มีอะไรแน่ชัดหรอกครับ

Comment

Working...
                              X