Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่เข้าใจ !! CPU มีตัวคูณ เยอะ แต่ทำไมใช้ไม่เต็ม เวลา clock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เข้าใจ !! CPU มีตัวคูณ เยอะ แต่ทำไมใช้ไม่เต็ม เวลา clock

ตามหัวกระทู้คับ เช่น E2200 ตัวคูณ 11 แต่เห็นเวลาเค้า clock กันใช้ตั้งแค่ x9 x10 ประมาณนั้นอ่ะคับ ทำไมไม่ใช้ x11 ไปเลยล่ะให้เต็ม หรือว่า ตัวคูณน้อย มันจะถี่ขึ้น เสถียรขึ้น ?
    หรือว่าเพื่อให้เลขมันลงตัว อย่างนั้นหรอ ?

เพื่อดัน FSB ครับ

Comment

อยากได้บัสสูงๆ ก็ต้องลดสิครับ

Comment

งั้น Bus สูงๆ มีผลทำให้อะไรเร็วม่างคับ
        ที่ผมเดาๆ ก็เช่น เวลาแตกไฟล์ .rar ใหญ่ๆ เร็วขึ้น (ใช่มั๊ย?) หรือ เล่นเกมที่มีการประมวลผล โหลดเร็วขึ้น ?

Comment

FSB เยอะขึ้นครับ อิอิ

Comment

จะได้รู้ว่าแรมของเราวิ่งเต็มที่ได้เท่าไร

Comment

สูตรใครสูตรมันงับ....
              แล้วแต่วิถีทางการใช้อัตราทดแรม

Comment

Working...
              X