Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอร้อนทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอร้อนทำไงดี

ใช้การ์ดจอ ของ sap. hd3650 256 MB (1G) แล้วมันขึ้นเกิน 50 ง่ะ ช่วยแนะนำวิธี ลดอุณหภูมิ ทีคับ ว่าทำไงดีกัว ไหม้....

ชิพพวกนี้ทนได้เกิน 100 องศาครับความร้อนขนาดที่คุณใช้อยู่ถือว่าปรกติครับ ไม่ร้อน แต่ถ้าอยากให้มันเย็นก็ต้องเปลี่ยนซิงค์ให้มันใหม่ครับ แต่กรณีคุณไม่จำเป็นครับ

Comment

Originally posted by darkpippo View Post
      ใช้การ์ดจอ ของ sap. hd3650 256 MB (1G) แล้วมันขึ้นเกิน 50 ง่ะ ช่วยแนะนำวิธี ลดอุณหภูมิ ทีคับ ว่าทำไงดีกัว ไหม้....
      50นี่ ชิวๆครับ

Comment

สบายๆ

Comment

จับอาบน้ำ (ล้อเล่น) 555

Comment

hd 3850 90 มาแล้วคับ แทบช๊อก เหอๆ เล่นแค่ cabal นะเนี่ย แต่เล่น crysis 75ได้มั้งคับ งงอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ปรับรอบพัดลมทิ้งไว้ที่50% กะพัดลมอัดเพิ่มอีกตัว ทนเสียงดังหน่อย แต่ปลอดภัยคับ อิอิ

Comment

50กว่าองศา
              เลิกกังวลดีกว่าครับ ผม 68c ยังไม่กังวลเลย
              ไม่ได้อยู่ในหัวเลยด้วยครับ
              คนที่ควรจะกังวลมากกว่าท่าน คือผปมมากกว่า
              แต่ทำไมผมถึงไม่กังวล
              เพราะความร้อนขนาดผม ถือว่าปกติครับ
              สำหรับของท่านนี่ ผมว่าข้องข้างเย็นเลยทีเดียว 50c

Comment

ถ้าไม่สบายใจก็เอาพักลม8ซม เป่าการ์ดจอเพิ่มก็ได้ครับ

Comment

Working...
                X