Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถอดซิ๊งค์ เดิมๆ ของ 754 ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถอดซิ๊งค์ เดิมๆ ของ 754 ยังไงครับ

คือเอาออกมาปัดฝุ่น ปรากฎว่าไม่ติดซะงั้น
    ไม่รู้เป็นอะไร อยากจะถอดซิ๊งค์ดู

แต่ผมถอดไม่เป็นครับ

ไม่ทราบใครมีรูป ช่วยโพสต์ให้ดูหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

มันก็เหมือน AM2 ไม่ใช่หรอครับ สงสัยมันคงจะดึงออกยาก

ค่อยๆขยับฮีตซิ้งค์ แล้วค่อยดึงออกน่ะ ไม่งั้นCPUอาจหลุดมาด้วย

*---*

Comment

บิดก่อนดึงครับ

Comment

นั่แหล่ะ บิดแบบไหน

พอดี อันนี้เพื่อนเอามาประกอบโดยที่ผมไม่ได้ประกอบเองกับมือ เลยไม่รู้ว่าทำไง

Comment

งัดขาล๊อกออกให้หลุดทั้งสองฝั่ง

แล้วดึงขึ้นมาตรงๆแบบสุดแรงครับ

ถ้าใส่เข้าไปใหม่ทาซิลิโคนแบบสีขาวบางๆพอจะได้ดึงได้ง่ายครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
            งัดขาล๊อกออกให้หลุดทั้งสองฝั่ง

แล้วดึงขึ้นมาตรงๆแบบสุดแรงครับ

ถ้าใส่เข้าไปใหม่ทาซิลิโคนแบบสีขาวบางๆพอจะได้ดึงได้ง่ายครับ
            เคยทำแล้ว ขาซีพียูแทบหลุดนะครับ 555+
            บิดไปบิดมาซักหน่อย ให้มันคลายตัวก่อน เดี๋ยวมันลื่น ๆ ก็ดึงง่ายเอง

Comment

Originally posted by heatie View Post
              เคยทำแล้ว ขาซีพียูแทบหลุดนะครับ 555+
              บิดไปบิดมาซักหน่อย ให้มันคลายตัวก่อน เดี๋ยวมันลื่น ๆ ก็ดึงง่ายเอง
              ผมก็กลัวหลุดครับ แต่ไม่เคยยักหลุดซักทีครับ อิอิ

ถ้าเป็นตัวนำความร้อนที่ติดมากับซิงค์เดิมมันแน่นอ่ะครับต้องทำใจ

ถ้าเป็น Socket Foxconn ต้องออกแรงมากกว่า Amp+ แต่ถ้าเป็นของ Lotes ใช้แรงน้อยกว่าสองตัวแรก

754 ใช้แรงดึงน้อยกว่า 939 ครับ

Comment

เปิดเครื่องเล่น ซัก 10 นาที ปิดเครื่อง แล้วค่อยถอดครับ ( จะถอดสายพัดลมด้วยก็ดี จะได้ร้อนเร็วขึ้น )
                ซิลิโคน จะอ่อนตัว จะถอดออดง่ายกว่า ครับ อย่าไปบิดแรงๆๆ หรือดึงแรงๆๆ เลยครับ
                (ถอดออกแล้วอย่าลืมใช่คืนนะครับ...อิอิ)

ซิลิโคน เปลี่ยนมาใช้ ซิลิโคนทองเลยครับ ช่วยระบายความร้อยได้ดีมาก หลายเท่า ราคาประมาณ 75 บ.

Comment

Originally posted by kirk View Post
                  ผมก็กลัวหลุดครับ แต่ไม่เคยยักหลุดซักทีครับ อิอิ

ถ้าเป็นตัวนำความร้อนที่ติดมากับซิงค์เดิมมันแน่นอ่ะครับต้องทำใจ

ถ้าเป็น Socket Foxconn ต้องออกแรงมากกว่า Amp+ แต่ถ้าเป็นของ Lotes ใช้แรงน้อยกว่าสองตัวแรก

754 ใช้แรงดึงน้อยกว่า 939 ครับ
                  ก็ตัวที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ มีขานึง ยาวกว่าเพื่อน 3 มิล เพราะดึงขึ้นนี่แหละ 555+

Comment

Originally posted by heatie View Post
                    ก็ตัวที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ มีขานึง ยาวกว่าเพื่อน 3 มิล เพราะดึงขึ้นนี่แหละ 555+
                    ของผมก็เคยดึงจนขาหลุดเพราะว่ามันร้อนมากๆ ลากสามกิ๊กออนแอร์กับเอ็กช์ทูสามพันแปด

แต่ผมว่าที่ผมดึงมันหลุดด็คงมาจากที่ว่าผมดึงซิงค์ไม่ตรงจริงๆดึงออกมาแบบเฉๆนิสนึง

หลุดไปสอง 2

754 2800+ เคยดึงเอียงไปนิสนึงประมากเกือบแถบ

เดี๋ยวนี้ถ้าใส่ลงบอร์ดไปแล้วจะพยายามไม่ถอดเลย แบบว่าขี้เกลียด

Comment

Working...
                    X