Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก E2160 ไป 3.6Ghz ม่ะไหวแล้ววว~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก E2160 ไป 3.6Ghz ม่ะไหวแล้ววว~*

เนี้ยคับ ผมอัดเท่าไร มันวูบดับ ตอนหน้า รันขีด windows ทุกทีเลยคับ ไม่รอดอ่ะ
    ดูรูปเอาล่ะกันค๊าบบ spec ก็ตามลายเซ็น

ขนาดลอง 3.6Ghz บน 1:1 (400*9)ยังไม่รอดเลยอ่ะคับ อยากจะให้มันซัก 4:5 ใน *9 ได้และเสถียร อ่ะคับ ตอนนี้ก็ปรับ *8 แบบเสถียรที่รอดอยู่ก็ตามลายเซ็น

ในรูปอัดไฟตั้งขนาดนี้ ยังไม่รอดอ่ะ -*-

Comment

ติด wall มั้งครับ ไม่ก็ลองอัดไฟ cpu เพิ่มอีกหน่อย บอร์ดกิ๊กกาบ๊วยมันชอบดรอปไฟลง

Comment

fix cl ram

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
          fix cl ram
          ลอง log มันดูใช่ม่ะคับ แล้วไฟ CPU 1.5000 มันจะยังไหวมั๊ย

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
            fix cl ram
            ลอง log มันดูใช่ม่ะคับ 5-5-5-15
            แล้วไฟ CPU 1.5000 มันจะยังไหวมั๊ย มีอื่นๆต้องปรับดูมั๊ย

Comment

ลอง fix แล้วคับ ตั้ง 6-6-6-18 เลยแหละ
              อัดไฟ 1.6 , ไฟ ram +0.4 , fsb +0.+ , MCH +0.3 (400*9) 4:5
              ไม่รอดคับ 1:1 ก็ไม่รอด สงสัยตันๆๆ (เคยได้มากสุด 3.4 เอง แต่ไม่เคยลองนิ่งป่าว)

Comment

ลอง fix pci express frequency รึยังครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                  ลอง fix pci express frequency รึยังครับ
                  อ่า...เดี๋ยวขอลองก่อนคับ เดี่ยวมารายงานผล
                  Last edited by Fon589; 15 Mar 2008, 09:14:30.

Comment

ตั้งไว้ที่100ครับ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                      อ่า...เดี๋ยวขอลองก่อนคับ เดี่ยวมารายงานผล
                      ผลออกมาว่า ไม่รอดคับ -*-
                      อัดไฟตั้ง 1.6 , ram +0.4 , FSB +0.3 , MCH +0.3 ก็ไม่รอดอ่ะคับ
                      ตั้งทด ram 5-5-5-15 fix PCI 100 แล้วด้วย -*-

Comment

ผมว่าไฟ ซีพียูไม่พอแหงมๆ

ผมเคยลอง 400x9@1.8 เข้าวินได้แต่ไม่ได้เทสอะไร(แบบว่า..ป๊อดครับ)

Comment

ลองเล่นตัวคูณ 8 ดูสิครับ เผื่อจะได้ไกลกว่านี้

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                            ลองเล่นตัวคูณ 8 ดูสิครับ เผื่อจะได้ไกลกว่านี้
                            ก็ตอนนี้ลอง *8 ดู ทดแรม 4:5 (400*8) 3.2Ghz bus 1000 มันก็ดีขึ้นอ่ะคับ
                            แต่มีปัญหาอยู่อย่างเดียวคือลอง Othos ซัก 10 นาทีวูบคับ -*-
                            แต่ลอง Super Pi 32mb ผ่าน

Comment

ไฟ1.8น่าจะผ่านหาซิงค์ดีๆสักตัว

Comment

Working...
                              X