Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Speed ของ Bus Ram ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Speed ของ Bus Ram ทีครับ

คือเมนบอร์ดผมแมร่งรุ่น P5VD2-Z แมร่งรองรับ Bus แค่ 533 เองงะครับไม่ทราบว่าความเร็วของ Bus 533 กับ 800 มันต่างกันมากมั้ยแบบถึงกับรู้สึกได้เลยเปล่าเวลาเล่นเกมส์อ่ะครับช่วยทีครับ

ไม่ต่างกันเลยในการทำงาน อาจวัดได้ใส่วนเสี้ยวของเสี้ยววินาที
    ถ้าเกิดผมมี 800 ใส่บอร์ด 533 ผมจะลดความเร็วมาที่ 533 ตามที่บอร์ดรับ
    แล้วปรับ CL มาสัก 3 ไม่ก็ 4 เพื่อทดแทนความเร็วกันครับ แรงเหมือนเดิม อิอิ

Comment

งั้นหรอครับแต่ผมคงปรับไม่เป็นหรอกครับอยการุเฉยๆอ่ะแล้วถ้าบอร์ดผมรุ่น P5VD2-X(ข้างบนเขียนผิดนะ)แล้วใส่ Bus ram 800 มันจะใส่แล้วใช้ได้เปล่ากลัวใส่แล้วมันมีเสียงดังแบบบอร์ดมันไม่ยอมให้ใส่อ่ะครับพอดีไปร้านพี่แล้วไปดูเครื่องลูกค้าตอนที่พี่ทำเห็นพอใส่ Ram คนละ Bus แมร่งมีเสียงดังแต่พอใส่ตัวเดียวมันกลับไม่ดังผมเลยต้องมาถามก่อนไง

ปล.ถ้าความเร็วของมันไม่แตกต่างกันมากนักผมกะจะเล่น 553 สัก 2GB ก็ดีจะได้เล่นเกมส์ได้เต็มเหนี่ยวหน่อย 55+ 1GB แมร่งไม่พอละแดรก CPU ชิบเป๋ง

Comment

Working...
      X