Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 vs orbit 701

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 vs orbit 701

ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนเปิดได้ดังกว่ากันครับ ถ้าเปิดดังๆ กลัวดอกมันจะแตกอ่ะครับ เน้นเบสครับ แล้วต่างกันยังไงบ้างครับ ทั้ง 2 ตัวนี้อ่ะครับ

x3 ไม่เคยลองนะครับ แต่ orbit701 นี่เสียงสุดยอดครับรับประกัน ไม่ผิดหวัง

Comment

ถ้าเน้นให้กลองมันชัดๆอ่ะครับ กลองเหยียบอ่ะครับ ให้มัน ตุ๊บๆๆ เลยอ่ะครับ

Comment

ช่วยตอบทีคร๊าบบบ

Comment

orbit701 Watt เยอะกว่า

Comment

orbit701 ออกแนวฟังเอาสะใจเข้าว่า
            X3 ฟังสบายกว่านิ่มๆสบายหูกว่าครับ

ถ้าอยากได้กลองเบสแบบกระแทกๆพื้นสะเทือน orbit701 น่าจะทำได้ดีกว่าครับ แต่เท่าที่ผมฟังมาเสียง กลาง สูง ของเจ้าตัวนี้ กับเสียงต่ำ มันไม่ค่อยเข้ากันยังไงก็ไม่รู้ ฟังแล้วมันขัดๆหูแปลกๆ อารมณ์ประมาณลำโพงหนังกลางแปลงได้มั้ง

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ หูใครหูมันว่างั้นเถอะ

Comment

แล้วทั้งสองตัวเปิดได้ดังขนาดไหนอ่ะครับ แบบว่าดังจนรำคาญแล้วเสียงมันจะยังแตกไหมครับ หรือต้องดังแบบไม่ต้องอยู่หน้าลำโพงถึงจะแตก

Comment

X3 ก็ดัง มากมากแล้ว

Comment

ถ้าเน้นเบสและเปิดดังๆ เอาorbitครับ รับประกันความหนวกหู ฝาบ้านสั่นกันไปเลย

Comment

Originally posted by clound View Post
                    แล้วทั้งสองตัวเปิดได้ดังขนาดไหนอ่ะครับ แบบว่าดังจนรำคาญแล้วเสียงมันจะยังแตกไหมครับ หรือต้องดังแบบไม่ต้องอยู่หน้าลำโพงถึงจะแตก
                    ถ้าเป็นออร์บิตรู้สึกว่ามันจะมีโปรเทคลำโพงนะครับ เพระเปิดโวลลุ่มได้ครึ่งนึงเสียงก้อไม่ดังเพิ่มแล้วถึงแม้จะเร่งจนสุดก้อตาม ไม่มีแต๊ปและเสียงแตกแน่นอนครับใช้อยู่ตัวนี้ มันเหมาะกะในห้องมากกว่านะผมว่าถ้าที่โล่งๆเบสอาจจะไม่สะใจขาแดนซ์ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by clound View Post
                      ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนเปิดได้ดังกว่ากันครับ ถ้าเปิดดังๆ กลัวดอกมันจะแตกอ่ะครับ เน้นเบสครับ แล้วต่างกันยังไงบ้างครับ ทั้ง 2 ตัวนี้อ่ะครับ
                      เอา Orbit ตามที่ท่าน a12a บอก ระวังข้างบ้านขว้างหลังบ้านแล้วกัน

Comment

orbit มันยิงลงพื้นไหมครับ หรือธรรมดา

Comment

มันวางได้สองทางครับ แล้วแต่จะวาง....(หมายถึงตัวซับนะครับ)

Comment

ถ้าเน้นเพลง rock มันๆ นี่อันไหนจะตอบสนองความต้องการได้ดีกว่ากันครับ

Comment

Orbit ห้องสำคัญครับ มันเบส reflex มาก ถ้าห้องไม่ได้เบสหายหมด ลองดูดิไม่เชื่อ ถ้าวางไม่ถูกแทบจะขว้างทิ้ง

Comment

Working...
                              X