Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ ถามผู้ที่ใช้ M2N-E เคยมีปัญหาเรื่องไมค์ไม๊ครับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ ถามผู้ที่ใช้ M2N-E เคยมีปัญหาเรื่องไมค์ไม๊ครับ ++

คือ เวลาใช้ไมค์เนี่ย เหมือนมันไม่ค่อยดูดเสียงเลยอ่ะครับ การปรับเป็น stereo mix ตรง record ก็ไม่ได้เสียงที่เราเล่นภายในเครื่องเวลาอัดเสียงเลยอ่ะครับ ว่าจะขายแล้วเนี่ยครับ พอจะมีวิธีแก้ปัญหาไม๊อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ก็ปรกติดีคับ ของผม ต่อไมล์ก็มีเสียงออกปรกติ

Comment

ผมว่าอยู่ที่ไมค์นะ

ผมซื้่อไมค์ละ120บาท ก้อเปนแบบนี้แหละ เวลาพูดที ก้่ิออาศัยปรับบูสเสียงไมค์+พูดปากจ่อหัวไมค์อะ

Comment

ปรับเสียงไมค์สุดแล้วใช่มั้ยครับ ลองติ๊กในกรอบสีรเหลี่ยมแดง ๆ ดู เพื่อดังขึ้นอีก

แล้วก็ไมค์ที่ใช้เป็บไมค์อะไรอ่าครับ

Comment

ใช้ไดว์เวอร์ที่แถสมากะบอร์ดใช่อ๊ะป่าว มันเอ๋องั้นแหละ stereo mix ใช้ไม่ได้ ต้องอัพตัวใหม่อ่ะ จากเว็บมัน

แนะนำ disable ไปโล้ด ซาว์ดตัวนี้ห่วยได้ใจ ไปซื้อ ครีเอติ๊บมาใส่ดีกว่าเยอะ

Comment

Working...
          X