Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนครับระวังร้าน ฟูลไบรท์ให้ดีนครับพันทิพครับ ข่าวคราวลำโพงZ5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนครับระวังร้าน ฟูลไบรท์ให้ดีนครับพันทิพครับ ข่าวคราวลำโพงZ5500

ผมได้ดูลำโพง แมงกะพรุนกับZ-5500 ครับผมต้องการสองตัวเพื่อให้เพื่อนผมตัวนึง

ผมโทรไปถามร้านมีเจ้าZ5500ไหมครับ

ร้าน มีค่ะ16500

เมื่อผมไปถึงร้าน ไหนครับ เห็นมีโชว์ด้วยZ5500 ร้านนี้ลงทุนโว๊ย
    มีเอามาโชว์ด้วย

ผมลองฟังเสียงตอดูหนังแล้ว ตะลึงมากๆ สุดยอดจริงๆ เสียงดีมากเหมือนโรงหนังแต่เสียงแลหมเสียงต่ำทำได้มากสุดๆด้วย Subก้อเบสได้หนักสะใจ

ผม เอาตัวนึงครับราคาเท่าไหร่ 17500

ผมก้อถามไว้ตอนแรก 16500

คนขาย ก้อได้ครับ

ผม กำลังจะจ่ายเงิน ตอนเนี้ยแหละสำคัญ ร้านเค้ากำลังเอาลำโพงตัวShowเก็บลงกล่องให้ผม

ผม ถามอ้าวทำเอาตัวShowให้ผมแหละ

คนขาย มันมีตัวนี้แหละงั้นไมได้ราคานี้หรอก

ผม ถามไปว่าShowมานานขนาดไหนแล้ว

คนขาย 1 เดือนครับ

ผม คิดในใจพระเจ้ามันเอาของมือสองมาขายผมโดยไม่บอกซักคำว่าขายของShowให้ผม

สุดท้ายผมไม่เอาดีกว่าเพราะไม่อยากได้ของshow เสียความรู้สึกเลยว่าทำไมร้านทำแบบนี้ฟูลไบรท์

สุดท้ายผมเดินออกมาเลย

ผมเลยไปถามฮาร์แวร์ House เรื่องลำโพงz5500 ได้ราคามา 19500 ลดได้เหลือ18500

ผมเลยเดินเลี่ยงๆมาเจอร้านลำโพงใหญ่ๆอีกร้านตรงบรรไดเลื่อนเลยถามว่าเค้าว่ามีz5500ไหม

เค้าบอกไม่มีเค้าบอกช่วงนี้z5500 ของจองยากมากๆอีกอบ่างขายได้กำไรดีเพราะต้นทุนที่จองกับราคาขายที่ถีบตัวขึ่น พี่เค้าบอกว่าจองอ่ะมันราคาเดิมอยู่แล้วแต่ส่วนมาก ที่ราคามันขึ้นเพราะเห้นคนต้องการเลย ถีบราคาสูงขึ้น พี่เค้าบอกว่ารอหน่อยก้อได้เพราะตอนนี้มันนำเข้าเรื่อยๆอยู่แล้ว แต่ต้องรอหน่อยแต่ของมันใหญ่ และหนัก เพราะตอนนี้บางร้านในพันทิพของเข้าบางร้าน

จำไม่ผิด 4-5ร้าน

ร้านนำเข้าpy
    ฟูลไบร์
    AL
    ฮารแวร์

ตอนแรกมีมีนำเข้าแค่อันเดียวแต่เห็นว่าขายกำไรเลย + ต้นทุนไม่แพงมากเลยทำให้พวกร้านต่างๆต่างจองลำโพง ทำให้เกิดมาแย่งสินค้าทำให้ราคาเลยถีบตัวสูง

หมดข่าวแล้วครับตอนนี้ผมเล๊งเจ้าZ5500เหมือนกันครับแต่C5มาแล้วแต่ยังไงผมสอยเจ้าz5500แน่

ขอบคุณครับแต่ยังไงระวังร้านฟูลไบรท์นะครับ

แย่จังเอาของโชว์มาให้ก็ไม่บอกกันก่อนสักคำ ไม่ไหวไม่ไหว

Comment

สรุปท่านล่อทั้งสองตัวเลยชิมิๆๆๆๆๆ

Comment

อิอิ รักพี่เสียดายน้องอ่ะครับ Z5500เพื่อนผมหิ้วไม่ไหวครับอ้วกแตก

แต่ยังไงหวด5500แน่นอน

Comment

เป็นปกติ พันธ์ทิพย์ ลูกเล่นแพรวพราว ยังมีอีกพวกนึง ชอบยิงของชาวบ้านเค้าให้เละ ตัวเองไม่ได้ประโยชน์ ก็ทำลาย Brand อื่น แล้วเอาของที่ตัวเองได้ประโยชน์มายัดเยียด ไม่ได้นึกถึงคนซื้อเลย แถมไม่ใช่ร้านเล็กๆ เป็นร้านใหญ่ชั้นบนสุด อีกต่างหาก ไม่รู้มีร้านที่เป็นอย่างนี้ อยู่อีกหรือเปล่า เหอๆ

ซื้อของพันธ์ทิพย์ ใจต้องนิ่ง สมาธิต้องมั่นคง เชื่อในสิ่งที่เห็น เห็นในสิ่งที่เชื่อ อิอิ
          Last edited by Aeromancer; 15 Mar 2008, 17:59:34.

Comment

ผมจัดไปตรงๆเลยครับ 18900 HWH -*-

Comment

ผมไปถามตอนที่ร้านกำลังแกะเลยครับ ยังไม่ได้โชว์(แต่กำลังจะโชว์)กะฟังซะหน่อย เลยถามราคาว่าเท่าไหร่ เด็กบอก 14500 ผมกะถูกใจยกกลับบ้านเลย ตอนได้ยินราคาตกใจนิดหน่อย เลยถามว่าราคานี้ชัวน์นะ เด็กขายทำหน้าแบบมีเลห์เหลี่ยมหน่อย แล้วถามผมกลับว่าที่อื่นขายเท่าไหร่ ผมก็บอกประมาณ17000-19000 เด็กขายเลยบอกว่าเดี่ยวไปถามราคาเจ๊เจ้าของร้านใหม่ กลับมากลายเป็น 17500 ลดมาได้ที่ 16500 ลดตั้งพันนึง คิดในใจว่ามันไม่จริงใจแระ ออกแนวกวนteen นิดๆ ผมเลยไม่เอา เล่าสู่กันฟังครับ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ

Comment

โหท่าน ได้หมื่นสี่เนี่ย ปิดซอยฉลองเลยนะครับ น่าเสียดาย XD

Comment

ช่ายๆ ไม่น่าบอกราคามันเลย เผื่อจะฟลุ๊คได้หมื่นสี่

Comment

อืมแสดงว่าต้นทุนมันไม่แพงจริงๆ

Comment

เป็นผมเอาคับเอาลำโพงเบรินแล้วไม่ต้องเอาไปเบรินต่อเสียงดีทันที

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
                        เป็นผมเอาคับเอาลำโพงเบรินแล้วไม่ต้องเอาไปเบรินต่อเสียงดีทันที
                        คิดเหมือนกัน หากประกันเต็มผมเอา...ไม่ต้อง burn in

Comment

ใครที่โดนฟัน ก็เก็บเป็นบทเรียนไว้ อย่าให้โดนอีกนะครับ

ดูอย่างผมผมนี่ โคตรโง่! ติดเครื่องเสียงรถยนต์หมดไป 35,000 แต่ผมมารู้ทีหลังว่า ทั้งหมดมัน 16,000 เองครับ

เอาง่ายๆ เฉพาะลำโพงคู่หน้า ราคาส่งมันรับมา 2,800 ราคาหน้าร้านทั่วๆไปเค้าขาย 3,200-3,500

Mang' ล่อผมไป 7,000 จะบ้าตาย!

เกลียด พ่อค้า แม่ค้า ประเภทอยากจะรวยอย่างเดียว ไม่สนใจคนอื่น ไม่มีคุณธรรม เกลียดว่ะ

Comment

Originally posted by oddy View Post
                            ใครที่โดนฟัน ก็เก็บเป็นบทเรียนไว้ อย่าให้โดนอีกนะครับ

ดูอย่างผมผมนี่ โคตรโง่! ติดเครื่องเสียงรถยนต์หมดไป 35,000 แต่ผมมารู้ทีหลังว่า ทั้งหมดมัน 16,000 เองครับ

เอาง่ายๆ เฉพาะลำโพงคู่หน้า ราคาส่งมันรับมา 2,800 ราคาหน้าร้านทั่วๆไปเค้าขาย 3,200-3,500

เกลียด พ่อค้า แม่ค้า ประเภทอยากจะรวยอย่างเดียว ไม่สนใจคนอื่น ไม่มีคุณธรรม เกลียดว่ะ
                            ท่านคงจะเกลียดร้านที่ไปติดเครื่องเสียงรถร้านนี้ไปจนตายเลยป่ะครับเนี่ย

อย่าลืมบอกลูกบอกหลานต่อด้วยนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by oddy View Post

เค้าจ้างช่างคุณวุฒิ ศ.คร. ครับค่าแรงเลยแพงหน่อย

อิ อิ

Comment

Working...
                              X