Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัปเดท ! ร้านจำหน่ายและราคา ivy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by theix View Post
    ซื้อใหม่ 3770K ถ้ามี 2700K อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องเปลี่ยน ถ้าใช้งานตามที่ว่า
    ของเก่า ตระกูล amd fx8150 กับ x6 1090t ขายทิ้งแล้วค่ะ
    ย้ายมา intel บ้าง ชีวิตจะได้มีสีสรร ไม่เบื่อ
    เลยต้องซื้อ cpu ใหม่ค่ะ

Comment

• Originally posted by huano View Post
      จัด 3770k ไปเลยครับ ผมก็รอจัดอยู่
      ว่าแต่วันนี้ร้านไหนขายบ้าง มีใครโทรไปสอบถามแล้วอัพเดทกันหน่อยครับ ^^

ถ้าวันนี้หรือพรุ่งนี้ อาจจะยังไม่มี
      แต่อาทิตย์หน้าน่าจะพร้อมกันทุกร้านมั้งคะ

Originally posted by huano View Post
      จัด 3770k ไปเลยครับ ผมก็รอจัดอยู่
      ว่าแต่วันนี้ร้านไหนขายบ้าง มีใครโทรไปสอบถามแล้วอัพเดทกันหน่อยครับ ^^

คิดว่า 3770k น่าจะโอเคเหมือนกันนะคะ
      การพัฒนาหรือวิวัฒนาการรุ่นใหม่ น่าจะมีส่วนดีมากกว่ารุ่นเก่า ไม่มากก็น้อย ว่ามั้ยคะ
      Last edited by yui29; 28 Apr 2012, 11:43:43.

Comment

• แต่3770kยังไม่เข้าไทยวันจันไม่รู้จะเข้าไหมตอนนี้ผมอยู่1000tipอัพเดทสถานการ

Comment

• Originally posted by yui29 View Post
          ไหนๆ ก็ซื้อแล้วค่ะ ซื้อทีเดียวจบใช้ได้อีกนาน ไม่ต้องมาอัพอีก น่ะค่ะ
          เหมือนรถที่ท่านว่าน่ะค่ะ เหมือนเอารถสปอร์ตมาวิ่งถนนลูกรัง

แต่ถ้าวันไหนครึ้มฟ้า ครึ้มฝน วิ่งสายเอเซีย หรือ 4 แลน ก็สามารถเหยียบอัดคันเร่งได้ใช่มั้ยคะ

ความตั้งใจมาถึงนี้แล้ว ยี่ห้อเดียวกัน ซีซี และราคาอาจใกล้เคียงกัน
          เพียงแต่ว่าเลือกรุ่นเก่า รุ่นใหม่ เท่านั้นเอง ชิมิชิมิ
          ซื้อใหม่อย่างนี้ จัด 3770k ไปเลยจ้า ของใหม่ดีกว่า (กราฟฟิคดีกว่าเยอะด้วย เหมือนซืื้อ cpu แถมการ์ดจอ)

Comment

• ซื้อใหม่จัดไป 3770k สดกว่า แต่เรื่องเก๋า ต้องดูกันอีกที

Comment

• Originally posted by b785462 View Post
              ASROCK Z77 EXTREME 4 ค่าตัว 4990 ร้านจิ๊บ จัดไปอย่าให้เสีย ^^
              จะจัดตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าASROCK Z77 EXTREME 4 กับGigabyte Z77X-UD3H ตัวไหนคุ้มกว่ากันเหรอครับ
              ผู้นู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

• ถ้าให้ผมเลือก ผมเอาZ77X-UD3H อะครับ

Comment

• อยู่เชียงใหม่ สั่ง jib จัดไปแล้ว i5 3750K+asus maximus V gene ไปแล้ววันจันทร์ นี้ได้ของครับ 15000 ทอน 150 ครับ

Comment

• Originally posted by nungy View Post
                    อยู่เชียงใหม่ สั่ง jib จัดไปแล้ว i5 3750K+asus maximus V gene ไปแล้ววันจันทร์ นี้ได้ของครับ 15000 ทอน 150 ครับ
                    ถ้าไม่ว่างไปรับผมไปรับแทนก็ได้นะครับ อิๆ

Comment

• Originally posted by chaogame View Post
                      ถ้าให้ผมเลือก ผมเอาZ77X-UD3H อะครับ
                      มันดีกว่าตัวASROCK Z77 EXTREME 4 ตรงไหนบ้างเหรอครับ

Comment

• Originally posted by farchelsea View Post
                        จะจัดตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าASROCK Z77 EXTREME 4 กับGigabyte Z77X-UD3H ตัวไหนคุ้มกว่ากันเหรอครับ
                        ผู้นู้ช่วยตอบทีครับ
                        ผมไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่า
                        แต่เป็นผม ผมเลือก asrock สวยกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by farchelsea View Post
                          มันดีกว่าตัวASROCK Z77 EXTREME 4 ตรงไหนบ้างเหรอครับ
                          อันนี้ผมไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไงแต่คงต่างกันไม่มากหรอกมั้ง
                          แต่ที่แน่ๆราคาต่างกัน 300 บาท
                          โดยส่วนตัวผมชอบค่ายไหนผมจัดค่ายนั้นตามความพอใจของตัวเอง
                          และที่เลือก asrock เพราะผมอยากเอามาลากแรมให้ถึง 2800 เท่านั้นเองครับไม่มีอะไรมากนอกจากความบ้า ^^

Comment

• Originally posted by b785462 View Post
                            อันนี้ผมไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไงแต่คงต่างกันไม่มากหรอกมั้ง
                            แต่ที่แน่ๆราคาต่างกัน 300 บาท
                            โดยส่วนตัวผมชอบค่ายไหนผมจัดค่ายนั้นตามความพอใจของตัวเอง
                            และที่เลือก asrock เพราะผมอยากเอามาลากแรมให้ถึง 2800 เท่านั้นเองครับไม่มีอะไรมากนอกจากความบ้า ^^
                            งั้นผมเลือกasrockน่ะครับ

Comment

คงไม่หนีกันเท่าไหร คิดว่าชอบตัวไหนเลือกตัวนั้น ส่วนตัวชอบเล่น2ยี่ห้อนี้ Gi กับasus

Comment

• ช่วยสรุป ราคา ivy ของแต่ละร้าน ทุกรุ่น ให้ดู หน่อยครับ

ขอบคุณ มากๆๆๆ ครับ

Comment

Working...
                                X