Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า Ping ในเกมส์ คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า Ping ในเกมส์ คืออะไรครับ

เห็นมีมากบ้าง น้อยบ้าง แล้วมันคืออะไร แล้วมีผลอย่างไรกับเราบ้างครับ เวลาที่เล่น
    Attached Files

Ping มันก็คือ

ระยะเวลาที่ใช้ในการส่งข้อมูลไปยังปลายทาง และส่งข้อมูลนั้นกลับมาต้นทาง มีหน่วยเป็นมิลลิวินาทีครับ เป็นคำสั่งที่ใช้วัดความเร็วในการส่งข้อมูลระหว่างโฮสและเครื่องที่เชื่อมต่อเข้าไปครับ ยิ่งค่านี้ยิ่งสูงยิ่งแปลว่าการรับส่งนั้นช้า(ใช้เวลามาก) นั่งเองครับ

เอาเข้าใจง่ายๆเลยนะครับ

Ping มันก็คือ อัตราการรับส่งข้อมูลของอินเตอร์เน็ต

ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ

เเนะนำไม่ควรเกิน 100 ต่ำกว่า 50ลงยิ่งดีเลยครับ

Comment

ขอเสริมนิดนึง 1 มิลลิวินาที เ่ท่ากับ หนึ่งในพันของหนึ่งวินาทีครับ

Comment

ใครว่ายิ่งน้อยยิ่งดี ใครเล่นSFจะรู้ว่าปิง500มันเทพ แต่โครตจะเกลียดเลย

Comment

555 สงสัยมันคงเปิดบิตไปด้วยเล่นไปด้วยแหงม

การที่เรา ping เยอะก็จะทำให้คนอื่น lag ไปด้วยแล้วก็โดนเตะออกมาจากเซฟเวอร์

Comment

Originally posted by pong747 View Post
            เห็นมีมากบ้าง น้อยบ้าง แล้วมันคืออะไร แล้วมีผลอย่างไรกับเราบ้างครับ เวลาที่เล่น
            เล่น graw2 ด้วยกันมั๊ยคับ

Comment

ง่ายๆ Ping มากกว่า 150 เริ่ม lag
              ping มากกว่า 200 เริ่มเล่นไม่ได้แล้วครรับ สำหรับ FPS

Comment

Working...
              X