Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอยี่ห้อ Spark หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอยี่ห้อ Spark หน่อยครับ

คือไอยี่ห้อ Spark นี่ของคนไทยทำเลยใช่มั้ยครับแต่มันเป็นรุ่นของ NVIDIA ใช่เปล่าครับเออแล้วเวลาเครมนี่มันดีหรือเปล่าครับคือเกิดมายังไม่เคยเครมของเลยเลยจะถามว่าเวลาเราจะเคลมต้องไปที่บริษัทเลยหรือเปล่าครับ

ปล.ผมไม่รู้จริงๆอ่ะครับเลยจะมาถามไว้ก่อนเพราะพี่ผมมันไม่ค่อยสนับสนุนของ Spark มันบอกให้เอาของ ASUS ตลอดเลยแต่ผมไม่ชอบราคาแพงเกินเหตุ

เออแล้วขอถามอีกนิดนะครับถ้าเกิดผม Ram 1GB แล้วการ์ดจอแรงนี่มันจะผลมั้ยให้เล่นเกมส์ช้าลงมั้ยครับเพราะ Ram 1GB เองแต่การ์ดจอมันแรงมันไม่สมดุลกันมันจะทำให้ Ram ไปดึงความเร็วของการ์ดจออันนี้มันจริงหรือไม่จริงไงมาช่วยตอบทีนะครับขอบคุณมากครับ

Comment

spark ดูเวปนี้เลย http://www.mwthai.com

Comment

แล้วมันของคนไทยป่ะถ้าของคนไทยผมอาจจะสนับสนุน

Comment

เรื่องram ที่มีผลต่อการ์ดจอมากหรือไม่นั้น ก็ต่อเมื่อ การ์ดจอมีการแชร์ram เช่นที่เห็นในโน้ตบุ๊คบางรุ่นคับ ถ้าเครื่องมีแรมน้อยการแชร์ก็ต้องแบ่งกันน้อยลงประสิทธิภาพของการ์ดจอก็ลดลงคับ อ๋ออีกอย่างต้องดูความเร็วของ ram ด้วย เช่น 533<667<800 เป็นต้นคับ ของผม 1 GB 667 เล่นเกม ก็ลื่น ดีแต่อนาคตก็ต้องดูเกมที่เสปคโหด ก็คงต้องเพิ่มคับ ขึ้นอยู่กับเกมส์ด้วยคับ ปัจจุบันผมว่า 2 GB ก็น่าจะOK

Comment

Originally posted by nongnis View Post
            แล้วมันของคนไทยป่ะถ้าของคนไทยผมอาจจะสนับสนุน
            อืม อันนี้ผมไม่แน่ใจ อาจเป็นของคนไทยนะเท่าที่เคยอ่านผ่านตามาแต่ตามประสบการณ์ที่เคยใช้ของเขามาก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เสียอย่างเดียวกล่องไม่ค่อยสวย สู้XFX ไม่ค่อยได้ กล่องสวย อิอิ

Comment

Originally posted by nongnis View Post
              คือไอยี่ห้อ Spark นี่ของคนไทยทำเลยใช่มั้ยครับ

- คนไทยจ้าง บ.ต่างประเทศผลิตครับ แล้วเอามาติดสติ๊กเกอร์ ใส่กล่องครับ

แต่มันเป็นรุ่นของ NVIDIA ใช่เปล่าครับเออ

แล้วเวลาเครมนี่มันดีหรือเปล่าครับ

- ดีครับ

คือเกิดมายังไม่เคยเครมของเลยเลยจะถามว่า

เวลาเราจะเคลมต้องไปที่บริษัทเลยหรือเปล่าครับ

- เครมผ่านร้านที่ซื้อได้ครับ แต่ถ้าเครมที่ศูนย์ที่พันธุ์ทิพย์เลยก็เร็วหน่อยครับ

ปล.ผมไม่รู้จริงๆอ่ะครับเลยจะมาถามไว้ก่อนเพราะพี่ผมมันไม่ค่อยสนับสนุนของ Spark

- ลองใช้ให้พี่ท่านเห็นครับ ว่ามันดียังไง

มันบอกให้เอาของ ASUS ตลอดเลยแต่ผมไม่ชอบราคาแพงเกินเหตุ
              เออแล้วขอถามอีกนิดนะครับถ้าเกิดผม Ram 1GB แล้วการ์ดจอแรงนี่มันจะผลมั้ยให้เล่นเกมส์ช้าลงมั้ยครับ

- ไม่ผลโดยตรงกับการ์ดครับ แต่ถ้าแรมเยอะโดยรวมก็จะเร็วขึ้นครับ เช่น ตอนเปิดหลายๆโปรแกรม หรือ โหลดเข้าเกมส์ขึ้น เกมส์ลื่นขึ้น

เพราะ Ram 1GB เองแต่การ์ดจอมันแรงมันไม่สมดุลกันมันจะทำให้ Ram ไปดึงความเร็วของการ์ดจออันนี้มันจริงหรือไม่จริงไงมาช่วยตอบทีนะครับขอบคุณมากครับ
              ตอบแล้วครับ

Comment

ขอบคุณท่านหัวเกียร์มากๆครับผมกระจ่างขึ้นเยอะเลยหง่ะได้ฉลาดขึ้นหน่อย

Comment

Spark เป็น OEM ที่ผลิตจากบริษัท Palit หน่ะครับผม ก็ซื้อเขามาตีตราของตนเองนั้นแล

Comment

Spark ผมเคยใช้มาหลายตัวแล้วก็ไม่เห็นว่ามันจะไม่ดีตรงไหน นอกจากประกันที่มันประกัน แค่ 2 ปี แต่ส่วนใหญ่ยี่ห้ออื่นๆประกัน 3 ปีครับ

Comment

ห้ามแก้ผ้า ถ้าแก้แล้ว ต้อง ปะแป้ง เหมือนเดิม 555

Comment

สำหรับการบริการหลังการขาย ถือว่าดีกว่า อีกหลาย ๆ เจ้าครับ (ไม่อยากบอกว่าเจ้าไหน) แม้จะแค่สองปีก็เหอะ

Comment

ครับขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ

Comment

ม่ายรุ้จิ รุ้แต่ว่า สภาพการ์ดดูแล้วเหมือนของกิ๊กก๊อกอ่า (ยกเว้ย 8800 Zero นะครับ) กล่องก็เน่า

แต่ประสิทธิภาพเกินตัวคับ

บ้านผมตอนนี้มีแต่ spark แหละ แหะๆๆ

ผมว่ามันใช้ดีออก ถึงจะไม่ค่อยเก่งก็เหอะแต่ด้วยความรุ้สึก ผมว่ามันมันเทียบเท่ากับยี่ห้ออื่นๆเลยอะ

555+

บ้า

Comment

เคยเอาไปเครม ก็แป๊บเดียวได้ ไม่ค่อยเห็นคนบ่นนะเรื่องเครมของmicroware

Comment

Working...
                              X