Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับค่า Ultra DMA ที่ไหนอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับค่า Ultra DMA ที่ไหนอ่ะคับ

คือว่า เครื่องผม ไรท์ ข้อมูล หนัง หรือไฟล์ต่างๆ

ลง DVD ช้ามาก ใช้เวลาเกือบ 1 - 2 ชม.

แล้วอ่านตาม Google เค้าบอกให้ปรับ

ฮาดดิสเป็น Ultra DMA ผมไม่ทราบว่า

ปรับได้ ที่ไหนอ่ะคับ

ช่วยทีคับผม จะไรท์เกมส์ ลง DVD

จะได้ไม่เปลือง ฮาดดิส ><

การปรับ DMA
    ให้ปรับทั้งที่ตัว HDD และ ตัว DVD Writer ครับ

เริ่มจากต้องเข้าไปที่ BIOS
    ถ้าไม่รู้ว่าอุปกรณ์ของเราสนับสนุน DMA ที่โหมดสูงสุดเท่าไร
    ใน BIOS ตั้งเป็น Auto ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมาก คับผม

ทำได้แล้วว

Comment

Working...
      X