Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

กาดจอผมไม่รันอะครับ 8600gt ผมเสียบ มอนิเตอร์ กับกาดจอ ภาพไม่ขึ้น
    เลยเปลี่ยนมาเสียบเมนบอดแทน เข้ามาดู nvidia มันไม่รันกดก็ไม่ขึ้น แก้ไงครับ

งง คำถามอะ ท่านใดอธิบายให้นิด นะ

Comment

จอดำครับ ไม่มีไรขึ้น ไฟมอนิเตอร์ติด ตอนนี้ผมมาเสียบกับเมนบอด

Comment

Originally posted by rockkung View Post
        จอดำครับ ไม่มีไรขึ้น ไฟมอนิเตอร์ติด ตอนนี้ผมมาเสียบกับเมนบอด
        Disabled VGA ออนบอร์ดใน BIOS แล้วยัง ให้มันออก PCI E ก่อน ออนบอร์ดนะ

Comment

พัดลมการ์ดจอหมุนมั้ยครับ ลองถอดเสียบใหม่ ดูครับ

Comment

บอร์ดรุ่นไหนครับ

Comment

8600 gt ครับ พัดลมหมุนครับ

Comment

...

Originally posted by TWK. View Post
                Disabled VGA ออนบอร์ดใน BIOS แล้วยัง ให้มันออก PCI E ก่อน ออนบอร์ดนะ
                ปกติมันใช้ได้นะครับ เพิ่งมาเป็นวันนี้ เด๋วจะลองเข้าไปดูใน bios ขอบคุณครับ

Comment

ไปดู Bios แล้วครับ PCI ก่อน
                  ยังใช้ไม่ได้เลยครับ ทำไงดี

Comment

Working...
                  X