Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เรื่องน้ำหนักของ เร็วๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เรื่องน้ำหนักของ เร็วๆครับ

ถ้าผมจะส่งของที่มีน้ำหนักมากๆ ประมาณ 15-20 กิโลอ่ะครับ จะทำยังไงดีครับ ถ้าส่งไปรษณีย์ ems ราคาปาไปเกือบ 1000 แน่เลย เครียดมากครับ ช่วยทีครับ มีวิธีส่งอย่างอื่นไหมครับ

NTC

Comment

ลองดูขนส่งของ ntc ครับ http://www.ntc.co.th/

Comment

ค่าบริการแพงไหมครับ อยู่โคราชส่งไปกรุงเทพ มีไหมครับ

Comment

ส่งพัสดุลงทะเบียนครับ ถูกกว่า EMS ระยะเวลานำจ่าย***งกันไม่เกิน 1วัน(ในกรณีส่งข้ามภาค)
          ผมเคยส่ง Case รวมอุปกรณ์ไม่เกิน200บาทครับ(ให้พนักงานเค้าคำนวณดูถ้าเป็น EMS 750บาท)
          กรุงเทพ >>> หาดใหญ่ 3วันถึง

Comment

Originally posted by clound View Post
            ค่าบริการแพงไหมครับ อยู่โคราชส่งไปกรุงเทพ มีไหมครับ
            โคราชนิ

เคยส่ง จอ LCD จากศูนย์ NTC โคราช ไปทางจอหอ เกือบๆถึงขนส่ง

ส่งเข้า NTC กรุงเทพ 35บาท เอง

หรือส่งพวก รถราชสีมาทัวร์ แอร์โคราชพัฒนาก็ได้ ไปรับของที่ หมอชิต ค่าส่งประมาณ 100

Comment

เค้าจะส่ง ไปที่บริษัท ntc ใช่ไหมครับ แล้วให้ผู้ที่เราส่งให้ไปรับเองใช่ไหมครับ หรือว่าส่งถึงบ้านครับ

Comment

ผมไม่ได้อยู่ในกทมอ่ะครับ ไม่ทราบว่าบึงกุ่มอยู่ใกล้กับ สถานีของ ntc ไหมครับ

Comment

Originally posted by clound View Post
                  เค้าจะส่ง ไปที่บริษัท ntc ใช่ไหมครับ แล้วให้ผู้ที่เราส่งให้ไปรับเองใช่ไหมครับ หรือว่าส่งถึงบ้านครับ
                  ที่เคยใช้บริการส่งของนับไม่ถ้วนแล้ว
                  ส่งถึงบ้านเลยนะครับ ทั้งโคราชแถวต่างอำเภอ ปากช่อง สูงเนิน จ.เชียงราย ก้ถึงแม่สาย มฟล.
                  กรุงเทพก้ส่งถึงบ้านหลายที่เลย บางแค วงเวียน นนท์ ปทุม
                  ไม่เคยต้องไปรับเองเลยครับ เพราะเก็บค่าส่งปลายทาง เขาไม่มาส่งก้ไม่ได้เงิน
                  บางทีเขามาส่งก้ทิปไปนิดหน่อย เช่นส่งคอมยกเคส เขาคิด 35 เอง(โคดถูก) ผมก้ให้ไป 50
                  บางทีมารับของไปส่งถึงบ้านอีกก็ให้ไปต่างหาก 10-20 เพราะส่งกันบ่อยครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปรับ-ส่งข้างนอก

ถ้ากล่องใหญ่มากก็ 55 บาท อย่าง 20 โล ไม่น่าเกิน 80 มั้ง นะ
                  ลองโทรไปถามให้เขามารับที่บ้านดู ถ้าไม่อยู่นอกเส้นทางมากคงไม่มีปัญหา
                  Last edited by zax; 16 Mar 2008, 15:48:15.

Comment

แผนที่ เลยจอหอไปทางโนนไทย ก่อนโค้งซ้าย อยู่ซ้ายมือ

Comment

บึงกุ่ม ใน กทมอ่ะครับ เขาจะผ่านไหมครับ

Comment

สงสัยอะไรโทรไปถามที่ NTC เองเลยดีกว่าครับ
                        เวลาส่งต้องเอาไปส่งที่ NTC เอง

Comment

Working...
                        X