Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเจอปัญหา IE7 โหลดพร้อมกันได้แค่ครั้งละ 2 ไฟล์มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเจอปัญหา IE7 โหลดพร้อมกันได้แค่ครั้งละ 2 ไฟล์มั่ง

(ถ้ามีใครโพสไว้แล้วก็ต้องขออภัยนะครับ)

ปัจจุบัน IE 7 ที่เราใช้สามารถดาวน์โหลดได้พร้อมกันแค่ 2 ไฟล์เท่านั้น แต่ถ้เราต้องการมากกว่านั้นล่ะทำไงดี เราก็เพิ่มช่องทางในการดาวน์โหลดพร้อมกันให้กับ IE 7 สิครับ
    เริ่มกันเลยดีกว่า

1.คลิ้กที่ปุ่ม Start

2.เลือกที่คำสั่ง Run

3.พิมพ์ regedit แล้วก็กด OK

4.หลังจากที่โปรแกรม Registry Editor เปิดทำงาน ดูในกรอบทางซ้ายมือ แล้วให้คลิ้กเข้าไปที่
    HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Internet Settings

5.ดูในกรอบทางขวามือของ Internet Settings แล้วคลิ้กขวาบนพื้นที่ว่างๆ เลือกคำสั่ง New แล้วไปที่ DWORD Value ให้ตั้งชื่อใหม่ว่า MaxConnectionsPer1_0Server

6.ต่อจากนั้นเราก็ดับเบิ้ลคลิ้กรายการที่เราสร้างขึ้นมา แล้วก็ใส่จำนวนช่องทางของการดาวน์โหลดพร้อมกันตามที่เราต้องการได้เลย ตัวอย่าง ถ้าต้องการให้ดาวน์โหลดพร้อมกันได้ 5 ไฟล์ก็ใส่เลข 5 เข้าไปเลย

7.ดูที่กรอบด้านข้างจะมีคำว่า Base ให้เราเลือกเป็น decimal

8.ให้เราสร้างค่า DWORD (ข้อ5) อีกตัว โดยตั้งชื่อว่า MaxConnectionsPerServer ต่อจากนั้นเราก็ดับเบิ้ลคลิ้ก แล้วก็ใส่จำนวนช่องทางของการดาวน์โหลดพร้อมกัน ให้เหมือนกับที่เราเลือกไว้ในข้อ 6 และข้อ 7 ทุกอย่าง อย่าลืมดูคำว่า Base นะ ให้เราเลือกเป็น decimal ด้วย

9.ปิดโปรแกรม Registry Editor จากนั้นก็ รีสตาร์ทเครื่องเลย เป็นอันเสร็จ

ขอบคุณหลายๆ

Comment

ขอบคุณทิปดีดีนะครับ ทำไว้ก็ไม่เสียหลาย (เออแล้วมันมีข้อเสียม่ะ)
      Last edited by hunu; 16 Mar 2008, 07:18:32.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ได้คับ ดีด้วย ผมใช้เนต 1M โหลดพร้อมกัน 6 ไฟล์ (ผมตั้งไว้ที่ 8 ไฟล์) ขอบคุณอีกครั้งครับ (แต่ผลเสียยังไม่รู้นะยังไม่เจอผลข้างเคียง รู้แต่เร็วและใช้ได้)

Comment

ม่ายมีผลเสียหรอกครับ มันจำกัดไฟล์ที่ให้ดาว์โหลดเพราะกลัว มันแย่ง net กันน่ะเองงง

Comment

Working...
            X