Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเห็นดอก ซับ ของ x3/2.1 และ orbit ครับ ใครมีช่วยลงหรืออธิบายให้ดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเห็นดอก ซับ ของ x3/2.1 และ orbit ครับ ใครมีช่วยลงหรืออธิบายให้ดูทีครับ

อยากเห็นดอก ซับ ของ x3/2.1 และ orbit ครับ ใครมีช่วยลงหรืออธิบายให้ดูทีครับ อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ รู้สึกว่าจะเท่ากันใช่ไหมครับ 6.5 นิ้ว แล้วตัวไหนมันหนากว่ากันอ่ะครับ(หมายถึงความลึกจากขอบลำโพงลงไปอ่ะครับ แล้วไอ้ตัวข้างๆที่มันยาวเป็นวงกลมที่ขอบลำโพงที่ไว้ยืดหยุ่นเวลามีเบสอ่ะครับ อันไหนมันใหญ่กว่ากันครับ กะว่า เอาไว้เปิดดังๆอ่ะครับ เวลามีงานหน้าหออะไรแบบเนี้ยครับ เปิดไว้ dance เล่นอ่ะครับ

รอเช้าๆนะ Orbit อ่ะ อิอิ

Comment

อยากเห็นครับ

Comment

ดอกเดี๋ยวดูให้ครับ ลำโพงไม่ได้ใช้เก็บไว้ในตู้

Comment

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

อยากเห็นคร๊าบบบ

Comment

ดันรอจ๊า

Comment

โอย ลืมไป X3 ผมขายไปแล้วครับ เหลือแต่ orbit ครับ ขอโทษทีข้อเกียจรื้อครับ เลยบอกไม่ได้เรื่องก้นดอก ว่าแม่เหล็กหนาแค่ไหน ระยะ throw ดอกมันแค่ไหน เท่าที่จำได้ของ x3 ก็พอๆกัน ดอก voice เดี่ยวขนาดประมาณ 5-6นิ้ว(ไม่ถึง 6.5นิ้วครับ) ขอบโฟม ขอบขนาดประมาณ 2cm

เสียงของตู้ซับไม่ขึ้นกับดอกอย่างเดียว อยู่ที่สูตรตู้ครับ

ของ x3 รู้สึกจะเป็นตู้แบนพาส ไม่ได้ยินเสียงดอกโดยตรง ได้ยินแต่เสียงเบสที่ออกจาก port

ส่วนของ orbit เท่าที่จำได้เป็นตู้เปิดครับ(ไม่แน่ใจนะ) แต่ดอกกับ port อยู่คนละทาง ตู้เปิดปกติ ดอกกับ port จะหันทางเดียวกัน เหตุผลอยู่ที่คนออกแบบอยากได้ เบส reflex 2แบบ ถ้าหันดอกลงพื้น port ขึ้นเพดาน เสียงก็อีกแบบนึง ตั้งนอนราบกับพื้นให้ดอกยิงใส่กำแพง port ยิงคนฟัง เสียงก็อีกแบบนึง

ถ้าเอามาเปิดว่าซับไหนดัง ถ้า watt เท่ากัน ดอก spec ใกล้เคียงกัน น่าจะเปิดดังสู้ x3 ไม่ได้ครับ

เพราะลักษณะตู้แบนด์พาส เบสจะลอยไกลกว่า เปิดในที่โล่งก็ดังกว่าด้วย
                Last edited by oddy; 18 Mar 2008, 14:20:43.

Comment

อยากเห็นด้วยครับ

Comment

ไม่รู้ว่าช้าไปเปล่า
                    Attached Files

Comment

อันนี้มันซับ Orbit เหรอทั่น

Comment

Originally posted by DDP View Post
                        อันนี้มันซับ Orbit เหรอทั่น
                        ที่ผมโพสของ Orbit 701 ครับ

แบบว่าเห็นตู้มันก็น่าจะพอดูออกแล้วอ่ะครับ

Orbit ตู้เหล็ก

X3 ตู้ไม้

Comment

ผมได้ลองฟัง Orbit แล้วคับ

เสียงมันจัดไป เบสลงไม่ลึกเหมือน X3

แหลมของ Orbit จัดมาก แสบหูคับ จะออกแนวหมอลำมากกว่า

Comment

ถ้าเปลี่ยนสาย ใน sub ของ x3 นี่ต้องทำไงเหรอ

Comment

อยากเห็น X3 อะคับ อิอิ จัดให้ที

Comment

Working...
                              X