Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยี่ห้องไหนนิยมมากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยี่ห้องไหนนิยมมากที่สุด

โน๊ตบุ๊คยี่ห้องไหนที่นิยมมากที่สุด และคิดว่าแกร่งที่สุดครับ ตอนนี้กำลังเลือกซื้อโน๊ตบุ๊ค หรือว่าแล้วแต่การใช้งาน แล้วถ้างานประเภทใช้กราบฟิก ควรใช้ยี่ห้อไหนดีครับ หรือว่าแล้วแต่สเปคครับ

acer ผมขายอยู่ครับ ขายดีมากถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ราคาเดียวกัน สเปกของacerจะสูงกว่านิดหน่อย แต่ติดตรงรูปลักษณ์มันอ่ะครับ ไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่บางคนก้อชอบนะครับ มันแล้วคนมองอีกทีหนึ่ง ลองเลือกดูแล้วกานครับ

Comment

ถ้าตามยอดขายก็คงต้อง Acer แหละครับ

Comment

คับ...ขอบคุณคับ

เป็นการเลือกตัดสินใจให้ผมอีกอย่างหนึ่ง

ว่าจะเลือกซื้อ Acer หรือไม่

แต่ผมว่ารูปแบบมันไม่ค่อยสวยเท่าไร

ผมชอบ ASUS อ่ะคับ กะ Sony เครื่องสวยนะคับ

แต่คุณภาพก็ขอดูก่อน

Comment

Asus Number One สำหรับผมเลย

Comment

< 3หมื่น ACER
            3-4.5 หมื่น BenQ
            > 4.5 ASUS , Lenovo

SONY ไม่แน่ะนำคับ คุณภาพกะสเปคก้อไม่ได้
            จัดว่าสูงอะไรมากมาย แต่ราคามันติดยี่ห้อไปหน่อยคับ

Comment

ขายเยอะสุดคงเป็น acer 60% ของตลาดโน๊ตบุ๊ต
              แกร่งที่สุดไม่รู้
              แต่เคลมเยอะก็คง acer อีกละ ^^"

Comment

ทนและแกร่งหรอครับ ฟุจิสึ ไอบีเอ็ม ครับ ฮ่าๆ

Comment

ขายดีสุดก็Acerละครับ

ทนสุดก็Panasonic

Comment

คนี่ใช้ ASUS เป็นไงมั่งครับ พอดูผมชอบรูปแบบ ASUS สวยดี

http://www.****************/2008/nbdetail.php?id=208

ความชอบก็แล้วแต่บุคคลนะครับ

Comment

ขายดีสุดก็Acerและcompaq

Comment

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆครับ ก่อนตัดสินใจ

มีงบแค่ 25,000 จะเอาไงดี ไม่ต้องแรงมากก็ได้ครับ

พอใช้ แต่ช้ามากก็ไม่เอานะครับ

เคยใช้ Pc ตั้งโต๊ะมาก่อนครับ 4 ปี อัดเกรดมาเรื่อยๆ

แต่ตอนนี้ขายไปแระ

หันมาสนใจโน๊ตบุ๊คครับ

อยากมาลองเล่นโน๊ตบุ๊คดู

Comment

ในไทยครับ

ขายดี acer
                          แกร่ง IBM(กลายเป็น Lenovo จีนแดง)
                          สวย SONY
                          เกม หาGeforce แนะ ASUS G1 G2 (BenQ ก็ดีนะ)
                          กราฟฟิค หาATI สู้มะไหวละ

ดูข้อมูลในนี้เด้อ
                          http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                            < 3หมื่น ACER
                            3-4.5 หมื่น BenQ
                            > 4.5 ASUS , Lenovo

SONY ไม่แน่ะนำคับ คุณภาพกะสเปคก้อไม่ได้
                            จัดว่าสูงอะไรมากมาย แต่ราคามันติดยี่ห้อไปหน่อยคับ
                            SONY ผมก็ไม่ได้แนะนำ ขอบคุณครับ

Comment

แนะนำ ASUS ครับ จะรุ่นไหนก็ตามงบไปเลยงับ แบบว่าบอร์ดมันแรง อิอิ

Comment

Working...
                              X