Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นเกมแท้กับแผ่นปลอมต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะมันก้อปมา มันต่างกันที่ใจครับ คนที่ซื้อแผ่นแท้มาก็ภูมิใจเขาได้สนับสนุนผู้ผลิตเกม
    คนซื้อแผ่นปลอมหวังแค่ว่าจะได้เล่น ไม่ได้คำนึงถึงผู้ผลิตหรอกครับ
    ปล.ผมโหลดบิท

Comment

ว่าไปก็เสียดาย ยังไม่ได้เก็บลิขสิทธิ์ Crysis เลย ง่ะ

Comment

แผ่นแท้พวก bug update online จะแก้ไขได้ง่ายกว่าครับ แผ่นก้อปถ้าสั่งในเว็บก็จะได้ราคาถูก ถ้าจะซื้อแผ่นก้อปก็ต้องเล่น offline คนเดียวหรือ server crack แต่ถ้าไปซื้อที่ร้านค้า dvd แผ่นละ 200 แบบนี้ไม่ไหวครับ แพง ซื้อแผ่นแท้ดีกว่า

ส่วมผมโหลด bit ยกเว้นบางเกมที่เซ็งบัค หรืออยาก online แบบสบายใจ ก็ซื้อแผ่นแท้เอาครับ

Comment

ผมก็มีแต่ แผ่นแท้ กับโหลดบิท

เกมไหนคุณภาพจริงๆก็สนับสนุนของแท้กันไปครับ

Comment

แผ่นแท้ปล่อยบิท

ดูดมาได้ของแท้

Comment

ถ้ามีตัง ก็ควรซื้อแผ่นแท้ครับ ผมไม่มี ก็เลยหาซื้อตามเน็ต ราคา***งกัน ประมาณ ห้าเท่าได้
              แต่ถ้าเกมส์ไหนชอบมากๆ ก็จะซื้อมาเก้บไว้ครับ ไม่เอามาเล่น กลัวพังครับ เหอๆ

Comment

นอกจากคุณภาพแพ็คเกจ แผ่น การซัพพอร์ทหลังการซื้อ แพทช์ ออนไลน์ เงินที่ท่านจ่ายยังเป็นส่วนหนึ่งของภาษีที่ย้อนมาให้ชาติได้ใช้พัฒนาลดการถูกจ้องมองจากชาติอื่นๆที่มองว่าเรามีการละเมิดสิทธิทางปัญญาสูง เกิดการจ้างงาน เกิดการพัฒนาซอฟท์แวร์ มีเซิฟเวอร์ดี่ๆเล่นในไทย มีงานแข่งเกม มีการจัดงานใหญ่ขึ้นเพราะผู้ลงทุนกล้าทำเพราะทำแล้วได้กำไรไม่ต้องแบ่งส่วนแบ่งให้นักก๊อปและอีกมากมายทางเศรษฐกิจที่ขี้เกียจสาธยาย

แผ่นก็อปเงินเข้าพ่อค้าผีเกิดการจ่ายส่วยทำให้เกิดผู้มีอิทธิพล โกงกินมีคนให้ย่อมมีคนรับวงการพัฒนาได้ช้า เงินทุกบาทที่จ่ายผู้พัฒนาเกมไม่ได้เข้ากระเป๋าใครไม่รู้ ยิ่งรวยยิ่งเบ่งไม่เกิดประโยชน์ใดๆกับชาติและชาตินี้แหละที่พวกคุณทุกคนใช้ยืนใช้นอน ใช้เกิดมาครับ

ไม่ได้รวย แต่จะซื้อแต่ละเกมอ่านรีวิว ศึกษาว่าชอบจริงแล้วซื้อมาเล่นปีๆนึงเล่นเกมไม่มากแต่เล่นจนจบทุกหยดจริงๆเพราะอยากให้คุ้มกับเงินพอเงยหน้ามองชั้นเก็ยซ๊ดีก็ภูมิใจมีแต่กล่องสวยๆของเกมข้างๆก็มีเหล่าคู่มือวางไว้ที่สำคัญอย่างน้อยผมก็ได้ช่วยชาติ

Comment

ราคา

Comment

แผ่นแท้ของ HL2 แม้ว่าเราจะไม่มีแผ่นแล้ว หมายถึงแผ่นเสีย หรือหาย แต่ถ้าลงทะเบียน serial ไปแล้วก็สบายครับ จะติดตั้งเกมก็โหลดผ่าน steam ได้ รวมถึงเกมอื่นๆ ที่เราซื้อผ่าน steam ด้วย วันก่อนผมจะติดตั้ง counter แผ่นผมเป็นรอย ติดตั้งแล้ว error แทนที่ผมจะซื้อแผ่นใหม่ผมก็โหลดผ่าน steam เอาเลย แถมมันเชค update ให้ตลอดด้วย

Comment

ผมก้อเล่นแท้อะครับ ได้คุณค่าทางจิตใจมากๆ ยังจำได้กล่องแรกที่ซื้อเลยคือ Redalert ภาคแรก ราคาบาดใจมากสมัยนั้น T_T

Comment

Working...
                      X